• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về SDA T-Mobile

nguoideokinh

vừa mới tậu con SDA xong,
thấy trong File manager trong mục windows có hẳn 15 file :MsqQueueDataFileMicrosoft toàn File 2,7mb
định xóa xem thế nào nhưng mà mới dùng nên không chắc chắn,các bác cho biết nên xóa mấy file đấy cho nhẹ bộ nhớ trong không nhỉ:D

quên
mà toàn File đấy được tạo từ tối hôm qua
mà hôm qua có nghịch gì đâu
mấy lần máy em bị treo,vẫn có đèn nháy,lấy máy khác gọi vào máy mình thì có tín hiệu nhưng mà máy em lại chả thấy thông báo có cuộc gọi gì cả,hix

Last edited by a moderator:

lqulong

vừa mới tậu con SDA xong,
thấy trong File manager trong mục windows có hẳn 15 file :MsqQueueDataFileMicrosoft toàn File 2,7mb
định xóa xem thế nào nhưng mà mới dùng nên không chắc chắn,các bác cho biết nên xóa mấy file đấy cho nhẹ bộ nhớ trong không nhỉ:D

quên
mà toàn File đấy được tạo từ tối hôm qua
mà hôm qua có nghịch gì đâu
mấy lần máy em bị treo,vẫn có đèn nháy,lấy máy khác gọi vào máy mình thì có tín hiệu nhưng mà máy em lại chả thấy thông báo có cuộc gọi gì cả,hix
Máy mới mua? Vậy thì hardreset đi, như vậy máy trở về tình trạng "nguyên thủy" như máy mới, chạy nhanh hơn,....

nguoideokinh

hix
hỏi tiếp nào
sao con SDA loa ngoài bé thế nhỉ?bật hết cỡ loa thì nghe cũng được nhưng mà bị rè,còn giảm đi một bậc thì lại nghe bé,hic
mà pin máy em lại là pin sam sung,dung lượng cũng 1050,chả biết dùng một thời gian có bị sao ko?lúc mua không để ý
mà bác nào biết chỗ bán pin,sync,cho con này không,ở Hà nội ấy

kiet_xu

hix
hỏi tiếp nào
sao con SDA loa ngoài bé thế nhỉ?bật hết cỡ loa thì nghe cũng được nhưng mà bị rè,còn giảm đi một bậc thì lại nghe bé,hic
mà pin máy em lại là pin sam sung,dung lượng cũng 1050,chả biết dùng một thời gian có bị sao ko?lúc mua không để ý
mà bác nào biết chỗ bán pin,sync,cho con này không,ở Hà nội ấy

nghe loa ngoài rè là phải rồi. Ban nên nghe = tai nghe. Còn pin Samsung ko lo j cả vì hãng Samsung sản xuâ't pin dành cho máy này chứ ko phải là pin dành cho máy Samsung. Bạn có thê tới địa chỉ sau:
Babymobile 49 Quán Thánh.
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

nguoideokinh

hix
thanks các bác đã trả lời
hix
sao mấy hôm nay con sda của em bị treo liên tục,từ hôm qua đến hôm nay phải khoảng 6,7 lần,mấy lần trước bị treo khởi động lại thì thời gian trên máy vẫn giữ nguyên,mấy lần này thì thời gian trở về lúc 12h ngày 22/11/2005
sao vậy mấy bác
dùng windows mobile mà khó khăn hơn dùng linux nhỉ?

windcloud

không phải đâu, máy bạn có vấn đề đấy, mình cũng xài t-mobile SDA nè, loa ngoài cũng khá to đấy chứ, hồi trước đọ thì thấy hơn nokia mấy đời không có N, đôi khi còn to hơn n70,72, hơn các máy sony ecrisson. thua motrola l7.
giờ máy bị hư loa đi thay loa của Vn nên nghe nhỏ kinh lun, còn thua cả sámung e690 nua.
bạn hãy hảd reset lại đi, 1 là tắt máy rùi nhấn giữ 2 phí - - và khởi động lại máy, trong khoản 2s, 2 là vô start, accessories, clear storage.
Khi trở lại ban đầu rùi thì xài thủ7, nếu còn bị thì đem đi đổi đi.
pin loa mình là sanyo, product of china, mới mua về xài dc 3,4 ngày, nghe nhạc liên tục 4 tiếng, giờ giảm xuống rùi

windcloud

thế sao rồi, có cải thiện dc j hơn không? t-mobile SDA nói hcung xài khá tốt đấy, nhiều phần mềm nhiều game.

nguoideokinh

thanks bác
nó hết treo rồi
nhưng mà lại chuyển sang vấn đề khác,đang dùng tự nhiên tắt ngóm đi,toàn phải tháo pin ra bật lại mới lên,kể cả lúc lock phím cũng thế,hix,bật lên vẫn còn lock phím,hix
bạn biết chỗ nào bán sync cho con này không,định mua để cài từ điển vào máy

Chỉnh sửa cuối:

windcloud

sync? cái dây cáp hả, mua ở chỗ bán dt o2 đó, xài cùng 1 loại cáp mà.
máy chắc mua đồ hư rùi mới bị nhiều lỗi đến thế, xài từ điển của Hồ Ngọc Đức ấy, thấy loại đồ xài tốt nhất.bạn mua dt ở đâu vậy, có bảo hành j không?

nguoideokinh

hix
lần trước dùng motorola dùng linux,giờ thử dùng windowmobile xem sao mà thấy khó khăn phết,máy móc chưa mở,mua con này trên mạng,được bảo hành 1 tháng,nhưng mà giờ vác con máy này trả lại người ta thì con lâu người ta đồng ý,
sáng hôm qua clear store lại thì đến bây giờ thấy dùng ngon,chưa bị gì cả,để mấy ngày xem thế nào,thanks bạn nhiều

chvkt

kinh quá nhỉ

thanks bác
nó hết treo rồi
nhưng mà lại chuyển sang vấn đề khác,đang dùng tự nhiên tắt ngóm đi,toàn phải tháo pin ra bật lại mới lên,kể cả lúc lock phím cũng thế,hix,bật lên vẫn còn lock phím,hix
bạn biết chỗ nào bán sync cho con này không,định mua để cài từ điển vào máy

máy ông ban có cái bệnh y như máy mình (mình dùng dopod 585) khi nào ông bạn sửa được thì ới mình một cái nhé thanks trước
mobile :0904581195 (bạn nhắn tin , mình sẽ gọi lại )
anh em nào biết cách chữa bệnh này xin chỉ bảo anh em chúng tôi một cái sẽ có hậu tạ he he

nguoideokinh

tuần trước dùng chả bị treo gì cả,đang thích,giờ clear store lại thì bị treo liên tục,chán chả biết thế nào cả,
hay là bị lỗi rom nhỉ,các bác trên này không ai biết bệnh nó thế nào ạ

chvkt

chia buồn nhé

tuần trước dùng chả bị treo gì cả,đang thích,giờ clear store lại thì bị treo liên tục,chán chả biết thế nào cả,
hay là bị lỗi rom nhỉ,các bác trên này không ai biết bệnh nó thế nào ạ

máy tôi cũng bị y như máy bạn đấy tôi dùng dopod585, mình đã hardreset, up rom đủ kiểu mà nó vẫn chứng nào tật ấy thế mới tức chứ lị

saigon999

Thông thường bất cứ phone nào đang xài mà bị tắt đi rồi bật lên lại là do lỗi của cái cục pin đó .

nguoideokinh

nó toàn bị treo thôi,
vẫn còn đèn nháy,nhưng mà treo cứng luôn,,

Chỉnh sửa cuối: