• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Sony Ericsson Arc. Chất lượng gọi không ổn dinh ( ko phải do mạng)

sun320

Chào các bác.
Em mới tậu được con SE Arc, hàng xách tay, hình như của T-mobile của Đức, mọi tính năng ( wifi, định vị, nghe nhạc..) đều ổn, duy chỉ có tính năng quan trọng nhất là gọi điện thoại thì không được ổn định( em đã thử nhiều SIM và nhiều vị trí), khi gọi chất lượng âm thanh lúc to, lúc nhỏ, có khi không nghe được gì, có khi nghe như máy cát xét bị kẹt băng, cuộc gọi nào cũng bị như vậy, mỗi cuộc chỉ khoảng 10% thời lượng là bình thường (dùng máy khác tại vị trí đó thì bình thường). Các bác giúp em khắc phục với aj. EM cảm ơn!

badman_87

Member
Chào các bác.
Em mới tậu được con SE Arc, hàng xách tay, hình như của T-mobile của Đức, mọi tính năng ( wifi, định vị, nghe nhạc..) đều ổn, duy chỉ có tính năng quan trọng nhất là gọi điện thoại thì không được ổn định( em đã thử nhiều SIM và nhiều vị trí), khi gọi chất lượng âm thanh lúc to, lúc nhỏ, có khi không nghe được gì, có khi nghe như máy cát xét bị kẹt băng, cuộc gọi nào cũng bị như vậy, mỗi cuộc chỉ khoảng 10% thời lượng là bình thường (dùng máy khác tại vị trí đó thì bình thường). Các bác giúp em khắc phục với aj. EM cảm ơn!

bạn thử up lên bản rom 368mới nhất xem có khắc phục được không.

nobi08

Tăng khả năng thu wifi

Chào các bạn!
Mình đang sử dụng Sony Xperia Arc. Mọi thứ đều ổn. Nhưng khả năng thu wifi khá yếu so với HTC Wildfire. Xin hướng dẫn cho mình cách tăng khả năng thu wifi.
Làm sao để có thể tắt chuông điện thoại gọi tới chỉ bằng một cái vỗ vào điện thoại (như Nokia). Giúp mình với nhé!
Cám ơn nhiều nhiều!