• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về sync PPC với PC dùng Vista qua Bluetooth

khai

Mình dùng HP6515, WM2003
Đã cài Windows Mobile Device Center (thay cho Active Sync trong XP). Khi nối cable thì sync với PC bình thường. Nhưng khi sync qua BT thì không được.
Khi cài BT, đã hỏi key, trả lời đúng key trên PPC và PC, đã tạo connection, thậm chí khởi động BT trên PPC thì màn hình PC còn báo connected, trên PC còn đọc được dữ liệu của PPC qua BT.
Nhưng sync dữ liệu từ outlook (contact, calendar,...) thì không được.
Thanks.

ttvt

Trên PC bác dùng bluetooth stack nào? Nếu là MS thì vô mobile device center, phần connection setting chỉnh nó qua bluetooth. Dùng widcomm hay bluesolei thì khi connect xong, nó sẽ báo tên cổng (com 2 com 3 gì đó), bác cũng vô mobile device center, chọn đúng cổng kết nối lại là được.

khai

Laptop mình có sẵn BT, mình vẫn sync với XP bình thường. Dạo này chuyển sang Vista thì tắc chỗ này.
Đã chọn cổng rồi:

ttvt

Trong mobile device center bác phải chọn COM7 chứ ko phải bluetooth. Xong rồi bác xóa partnership rồi tạo lại là được.

khai

Trong mobile device center bác phải chọn COM7 chứ ko phải bluetooth. Xong rồi bác xóa partnership rồi tạo lại là được.

Mình làm rồi, xóa partnership, chọn COM7. Nhưng vẫn ko được.

ttvt

Bác xem lại có đúng COM port chưa. Vào bluetooth places - my device - serial port - properties. Chừng nào bác pair từ ppc mà thấy phần service nó ra ActiveSync (ko còn Serial port nữa) mới được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng là cái này gần như là hên xui,mình đã làm cái này rất nhiều lần rồi nhưng cũng có lúc đc sau khi xóa profile đi làm lại thì lại ko được.
Bạn nào ko làm đc thì cũng đừng quá buồn nhé, mình làm còn bị vậy cơ mà :D

phenmientay

Theo mình, khi config bluetooth trên ppc, tìm đến chỗ add com port, cho nó chạy, xem nó hiện ra cổng mấy (vd com7). Sau đó, vào connection setting trong activesync, chọn allow to connect to , chọn com7. Sau đó mới refresh lại connection, nó sẽ hiện ra loại kết nối là activesync (trước đó có thể là serial port hay OBEX... gì đó ). Chỉ khi nào nó hiện activesync, bạn check vào đó thì mới có thể kết nối thành công. Thân

duahaudo

có ai có hướng dẫn cụ thể không ạ? đã là máy móc thì nó làm sao có hên xui được, tất cả là do mình config như thế nào thôi :)
Em cũng đang mắc chỗ này, mãi vẫn ko sync qua blutooth đc :((