• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Up ROM cho HTC Hero

phamthaitl

các bạn ai có biết về cách up rom cho HTC hero.cần pphari làm những gì trước không?và ở pdaviet mình có rom nào cho HTC hero không.cám ơn

PhamQuang

Manager
các bạn ai có biết về cách up rom cho HTC hero.cần pphari làm những gì trước không?và ở pdaviet mình có rom nào cho HTC hero không.cám ơn

Mình cũng chưa có HTC Hero và nhiều thời gian để nghiên cứu dòng này, nhưng đọc qua trên XDA thì thấy có mấy Topic bạn nên đọc và tham khảo:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559806

Trong đó hướng dẫn phương pháp Remove Security và CID cho Hero.

Và:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559622

Link các ROM ship cho Hero.

Nếu có kinh nghiệm gì hội ngộ được, bạn có thể viết lại cho mọi người nhé.

phamthaitl

Mình cũng chưa có HTC Hero và nhiều thời gian để nghiên cứu dòng này, nhưng đọc qua trên XDA thì thấy có mấy Topic bạn nên đọc và tham khảo:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559806

Trong đó hướng dẫn phương pháp Remove Security và CID cho Hero.

Và:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559622

Link các ROM ship cho Hero.

Nếu có kinh nghiệm gì hội ngộ được, bạn có thể viết lại cho mọi người nhé.
cám ơn MAN.nhưng mình không biết tiếng EN nên rất khó,mình chỉ hỏi có phải làm gì trước khi up rom không.như các dòng X1 thì phải làm HardSPL.còn i900 thì lại không.man có thể xem va giúp đc không
có câu hỏi nhờ man hơi lạc đề mong man thông cảm.HTC hero va iPhnoe 3G thì cái nào hơn vậy.cám ơn

PhamQuang

Manager
cám ơn MAN.nhưng mình không biết tiếng EN nên rất khó,mình chỉ hỏi có phải làm gì trước khi up rom không.như các dòng X1 thì phải làm HardSPL.còn i900 thì lại không.man có thể xem va giúp đc không
có câu hỏi nhờ man hơi lạc đề mong man thông cảm.HTC hero va iPhnoe 3G thì cái nào hơn vậy.cám ơn

HTC Hero cũng vậy, phức tạp hơn là phải Unlock qua mạng sau mỗi lần HR lại máy thì phải (tương tự như G1).
HTC Hero cũng có CID, cần phải Unlock để Up ROM.
Khi nào có thời gian, mình sẽ cố gắng tham khảo chút. :D

HTC Hero và iPhone khó có thể so sánh.

oldpc

HTC Hero cũng vậy, phức tạp hơn là phải Unlock qua mạng sau mỗi lần HR lại máy thì phải (tương tự như G1).
HTC Hero cũng có CID, cần phải Unlock để Up ROM.
Khi nào có thời gian, mình sẽ cố gắng tham khảo chút. :D

HTC Hero và iPhone khó có thể so sánh.

G1 em đang xài ko phải vậy bác àh. Chì có bản 1.1 trở về trước mới bị thui.

oldpc

Hero thì so với iphone 3GS chứ 3G thì chỉ so với G1 hay Magic thôi.

ichirumama

Hero so với iphone 3G thì đúng hơn, độ mượt chỉ ngang ngửa 3G thôi chứ ko hơn 3GS được, mình và bạn mình đứa xài hero đứa xài 3G đây. Camera 2 chấm của nó chụp còn sáng hơn 5 chấm của mình, tuy của mình nét hơn nhưng wá tối.

spiderman_anhvu

Nếu máy bạn là hàng HTC Hero international, bạn chỉ cần hack root cho Hero 1 lần duy nhất và sau này có thể up các bản rom cook cho Hero rất dễ dàng tương tự với up rom trên G1. Một số máy Hero mà điển hình là hàng do FPT phân phối tại việt nam sẽ không có market và bị khóa CID nên không thể hack root như cách thông thường.

PhamQuang

Manager
Nếu máy bạn là hàng HTC Hero international, bạn chỉ cần hack root cho Hero 1 lần duy nhất và sau này có thể up các bản rom cook cho Hero rất dễ dàng tương tự với up rom trên G1. Một số máy Hero mà điển hình là hàng do FPT phân phối tại việt nam sẽ không có market và bị khóa CID nên không thể hack root như cách thông thường.

Mình có đọc tham khảo trên XDA, chỉ cần 1 lần tạo GoldCard cho Hero thì Up ROM mới cũng tốt.
Bạn nào sử dụng Hero làm thử rồi có bài hướng dẫn ngắn gọn lại thì rất tốt.

misusox

bac PhamQuang cho em hỏi,em up rom con Hero, bây giờ thì nó chỉ chạy đến phát HTC rồi thôi, ko vào bôt đc.. nó thành cục sắt chưa để em đi bán làm phụ kiện ... :(

samachcm

máy thành cục sắt chưa bạn.có bán không minh mua.mua về sang đồ qua con hero của mình .may mình củ qua.hehehehe.báo tin mừng cho mình nha
bac PhamQuang cho em hỏi,em up rom con Hero, bây giờ thì nó chỉ chạy đến phát HTC rồi thôi, ko vào bôt đc.. nó thành cục sắt chưa để em đi bán làm phụ kiện ... :(