• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về việc copy danh bạ bằng PC Suite :(

langtuvn7

E mất máy nhưng vẫn lưu lại 2 fire AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb. Nhưng lúc cop vào máy mới bằng PC Suite thì ko edit và tạo danh bạ mới được. Bác nào giúp e với. E dùng 3GS Version 4.3.3

vipboy_9x

Moderator
E mất máy nhưng vẫn lưu lại 2 fire AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb. Nhưng lúc cop vào máy mới bằng PC Suite thì ko edit và tạo danh bạ mới được. Bác nào giúp e với. E dùng 3GS Version 4.3.3
Không chỉnh sửa danh bạ được hoặc tạo mới danh bạ được là do 2 File danh bạ bạn lỗi hoặc chưa set Quyen để nó chạy.
1/bạn dùng itune copy danh bạ sang Microsoft Office Outlook xong bạn xóa 2 File danh bạ trong đóa trong máy,Xong dùng itune chép vào lại nhé.
2/bạn dùng iphone PCsuite copy danh bạ sang Microsoft Office Outlook cách làm tương tự như ở trên nhé.
3/dùng WinSCP set quyền cho thư mục AddressBook thành (0755) xem có chạy được không.
Trên là 3 cách giải quyết Tùy bạn chọn cách nào cho phù hộp với mình thì làm nhé!