• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi Wall Paper default của Android 2.1 : Autumn Water Bumble

yeugapnganlanhon

Em rất thích theme này: Autumn Water Bumble..... (Hình chiếc lá trôi trên mặt nước, nhưng do em nâng cấp lên android 2.2 thì bị mất đi theme này, e tìm trên net và market hoài không thấy, các bác vui lòng cho em file cài đặt được ko ạ? E cám ơn các bác nhiều! Thanks!

lên 2.2 rom côk hả bạn?có thể cooker xóa rồi,nếu update thông qua HTC thì còn bạn ah.Nếu mình nói không trúng thì bỏ qua nha.chúc vui

yeugapnganlanhon

Àh,con của mình là Galaxy S i9000, đã lên 2.2 nhưng cũng root lun rùi ^_^ giờ mình ko biết tìm cái theme này ở đâu ...

yeugapnganlanhon

Dù sao cũng thanks bác..... :( , trước đó e tìm nát rùi mà ko thấy đó chớ .... (*_*) có ai có file cài của théme này ko ạ ??? vui lòng share với mình! Thanks nhìu .....

yeugapnganlanhon

Trời...............! Không ai tìm giúp em được sao???? E tìm hoài mà ko thấy..........Please help me!

yeugapnganlanhon

Trời......... chủ yếu là vui,chia sẻ thui mờ ????? Khi nào bác cần program gì thì nói mình tìm phụ thui chứ có gì đâu ???? ^_^

huongcongan

Em rất thích theme này: Autumn Water Bumble..... (Hình chiếc lá trôi trên mặt nước, nhưng do em nâng cấp lên android 2.2 thì bị mất đi theme này, e tìm trên net và market hoài không thấy, các bác vui lòng cho em file cài đặt được ko ạ? E cám ơn các bác nhiều! Thanks!
Mình cũng như bạn thôi, rất muốn có live wallpaper này dạng tập tin APK cất giữ trong sd đề phòng up rom bị mất thì cài lại nhưng đến nay mặc dù đã cày xới tả tơi trên mạng mà vẫn chưa tìm được hu hu......

thanhthuc0308

theo mình thấy thế này, nếu không có ai giúp thì bạn nên tìm bản fimware 2.1rồi bung tất cả file trong đó ra thế nào cũng có...ráng tìm nha...mình nghĩ vậy thôi nếu có gì không phải xin bỏ qua.:D

yeugapnganlanhon

theo mình thấy thế này, nếu không có ai giúp thì bạn nên tìm bản fimware 2.1rồi bung tất cả file trong đó ra thế nào cũng có...ráng tìm nha...mình nghĩ vậy thôi nếu có gì không phải xin bỏ qua.:D

Ặc ặc...........cày như vậy thì chết người............mệt chết bác ơi.........đâu có thời gian được ^_^
Thanks ý tốt của bác nhé!

commander_HTC

Mình nghĩ là cái file này nè bạn.

Tuy nhiên, mình không chắc nó cho phép cài bằng tay lên điện thoại, ý mình là cài vào folder data/app của ROM. Trong trường hợp nếu không được thì bạn phải chạy lệnh adb để push nó vào thư mục system/app của ROM đấy.

code như sau:

adb shell mount /system
adb shell cp .../LiveWallpapers.apk /system/app/
adb reboot

Trong đó .../LiveWallpapers.apk là đường dẫn của file LiveWallpapers.apk bạn đã lưu vào trên thẻ nhớ.

Bạn thử xem có cài được không nhé.

yeugapnganlanhon

Mình nghĩ là cái file này nè bạn.

Tuy nhiên, mình không chắc nó cho phép cài bằng tay lên điện thoại, ý mình là cài vào folder data/app của ROM. Trong trường hợp nếu không được thì bạn phải chạy lệnh adb để push nó vào thư mục system/app của ROM đấy.

E đã down về rùi, file apk,có thể cài trực tiếp vào đt nhưng nó hỏi có muốn cài đè không????????? E nhớ là e chưa cài mấy live wall này???????:-? :-/ :-??

commander_HTC

E đã down về rùi, file apk,có thể cài trực tiếp vào đt nhưng nó hỏi có muốn cài đè không????????? E nhớ là e chưa cài mấy live wall này???????:-? :-/ :-??

Nó hỏi có muốn cài đè không à, vậy bạn có muốn đè không :D nếu đè được luôn thì còn gì bằng :))

Phần sau là mình hướng dẫn để push vào thư mục system/app/ phòng khi nó không cho bạn đè đấy :)

yeugapnganlanhon

.....Trong trường hợp nếu không được thì bạn phải chạy lệnh adb để push nó vào thư mục system/app của ROM đấy.

code như sau:

adb shell mount /system
adb shell cp .../LiveWallpapers.apk /system/app/
adb reboot

Hix,hix....sr vì mình hơi bị ....gà. Cho mình hỏi: chạy lệnh này thì vào chương trình gì để chạy hả bác ????