• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi: Xin rom 2.3 "sạch" cho DHD?

nghienPC991

Bác nào có rom 2.3 "sạch" của DHD thì cho mình xin link với. Hôm trước có tải một rom "sạch" 2.3.2 cho DHD nhưng bị lỗi không nhận được cuộc gọi, không có market, không đăng nhập vào sync Gmail...nản quá gỡ luôn :(( Mình xin rom "sạch" để về tùy biến lại giao diện và vài thứ linh tinh khác. Mong các pro giúp đỡ

y18nlife

Sạch hay k sạch khó nói lắm bạn. Chủ yếu là bạn cảm thấy nó hợp với mình hay k thôi. Nếu bạn thích đẹp, nhẹ, mượt mà thì có thể xài miui hoặc cm7 như bác thắng giới thiệu. Nếu muốn xài sense thì bạn có thể xài rom bác quang, mike hay coredroi. Những rom này tương đối ổn định chỉ có điều tuỳ theo bạn thích cái nào thôi

nghienPC991

Theo em Rom sạch 2.3 ở 4R này mà em biết thì chỉ có Rom của Bác Quang thôi, nó ở đây này Bác ạ: http://www.pdaviet.net/showthread.p...DROID-2.3.3-amp-SENSE-2.1)-(Update-10-04-2011)

Mình cũng có xem qua bài của bác Quang rồi. Nhưng rom của bác là rom với Sense. Ý mình muốn là rom nào với giao diện gốc của Android 2.3 thôi. Không có tùy biến bất cứ thứ gì cả. Nhưng mình sẽ tải rom bác Quang về và xài thử. Cảm ơn bạn ^^

Lúc trước mình cũng đã tải rom CM7 này nhưng là bản beta. Đây đúng là rom sạch mình cần. Có vấn đề là rom này bị lỗi cuộc gọi và đặc biệt là không có market. Chẳng biết cài ứng dụng ntn nữa. Cũng chẳng thể login vào acc google nên cũng không thể cài ứng dụng trên market plane. Không biết bản final này có khắc phục được nhược điểm này không..hic...hic :(

ancola66

Super V.I.P
Hè đến nơi rồi đi biển thôi nhưng : Tôi không thích mặc quần áo dài vì nó đóng hộp và vướng vứu quá. Tôi thích mặc quần short và áo phông để có thể thích thì vẫn mặc quần áo dài ra ngoài được:p , nhưng quần short phải dài đến mắt cá và áo phông phải dài tay kín cổ:(. Các bạn chọn cho tôi một bộ quần áo thỏa mãn các điều kiện trên với:p

* Đối với một số người thì Rom sạch chính là Rom Ship dành cho dòng máy đó
* Đối với một số người thì là Rom Ship nhưng bỏ bớt những ứng dụng mặc định của bản Rom đó.
* Đối với một số người thì là Rom Cook từ các dòng máy khác sang và để nguyên bản
* Đối với một số người thì là Rom Cook từ các dòng máy khác sang nhưng bỏ bớt những ứng dụng không cần thiết và thêm vào những ứng dụng hay sử dụng
* Vân vân và vân vân.......

***Vì vậy sạch hay không là tùy mỗi người cảm nhận và nhu cầu sử dụng của người đó
*** Những bản Rom Cook từ các dòng máy khác sang (nhất là lại không phải là của HTC ) cho DHD thì ít nhiều cũng có lỗi này lỗi nọ, ứng dụng này chạy ứng dụng kia không chạy......
*** Tóm lại bạn hỏi như thế này thì chỉ như "Đẽo cày giữa đường" mà thôi. Hãy test tất cả các bản Rom để tìm cho mình một bản Rom phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn>>> Vừa có trải nghiệm vừa thỏa niềm đam mê vọc vạch:D

nghienPC991

Hè đến nơi rồi đi biển thôi nhưng : Tôi không thích mặc quần áo dài vì nó đóng hộp và vướng vứu quá. Tôi thích mặc quần short và áo phông để có thể thích thì vẫn mặc quần áo dài ra ngoài được:p , nhưng quần short phải dài đến mắt cá và áo phông phải dài tay kín cổ:(. Các bạn chọn cho tôi một bộ quần áo thỏa mãn các điều kiện trên với:p

* Đối với một số người thì Rom sạch chính là Rom Ship dành cho dòng máy đó
* Đối với một số người thì là Rom Ship nhưng bỏ bớt những ứng dụng mặc định của bản Rom đó.
* Đối với một số người thì là Rom Cook từ các dòng máy khác sang và để nguyên bản
* Đối với một số người thì là Rom Cook từ các dòng máy khác sang nhưng bỏ bớt những ứng dụng không cần thiết và thêm vào những ứng dụng hay sử dụng
* Vân vân và vân vân.......

***Vì vậy sạch hay không là tùy mỗi người cảm nhận và nhu cầu sử dụng của người đó
*** Những bản Rom Cook từ các dòng máy khác sang (nhất là lại không phải là của HTC ) cho DHD thì ít nhiều cũng có lỗi này lỗi nọ, ứng dụng này chạy ứng dụng kia không chạy......
*** Tóm lại bạn hỏi như thế này thì chỉ như "Đẽo cày giữa đường" mà thôi. Hãy test tất cả các bản Rom để tìm cho mình một bản Rom phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn>>> Vừa có trải nghiệm vừa thỏa niềm đam mê vọc vạch:D

Cảm ơn bác Ân nhiều. Bác "lung khởi" hay quá. Ý mình rom sạch là rom 2.3 nguyên bản của android (phiên bản dành cho DHD), không tùy biến bất cứ thứ gì. Nói thế thôi nhưng cũng phải up từng rom một để trải nghiệm phải không bác Ân. Đa tạ bác Ân nhiều nhiều ;;)

y18nlife

Thứ nhất là rom dành cho DHD mới chỉ đến 2.2.1 thôi chứ chưa có 2.3 chính thức cho dhd. Giờ chỉ có rom ship từ những dòng máy khác viết cho dhd thôi. Bạn cứ phải xài thử tất cả các rom thì mới tìm đc rom mình vừa ý.
Như tôi có ngày thay đến 4, 5 rom mà cuối cùng vẫn phải quay về rom đang xài.
Bản thân người biuld rom họ cũng biuld sao cho phù hợp với mình nhất mà