• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT ! Cách Thay Đổi Nền Của Theme Mặc Định.

datvietdatviet

Đầu tiên ae qua Đây Để biết cách thay đổi nền Trong file mbm nhé :D
Cách làm :
Ae vào z/resource/skins tìm tới theme mặc định muốn thay.N78 của mình mình thay nokia nseries 2 patch là z/resource/skins/2000D1C8 rùi chép sang c/resource/skins/2000D1C8
sau khy thay nền xong ae vào rompatches apply patch c2z.rmp tiếp vào apply theme mới thay nền :D rất đơn giản phải ko :p
và đây là thành qủa mình đã làm

Chúc ae thành công !

dimaateo

Úi tưởng cái j,làm như bác nhìn mờ tịt
Coi em làm nè:
CÁi này là xài vhome :

Cái này thì sửa themes :

Đóa đã nghịch phải nghịch tới nơi >:)>:)>:)

kakaman

nếu hình nền ko nằm trong file ***.mbm mà nằm trong file ***.mif thì làm thế nào....có rất nhìu themes hình nền nằm trong ***.mif
nếu muốn thay hình nền cho themes có 1 cách đơn giản hơn là sài FreeFSWP...chỉ với 2 bứoc đơn giản bật phần mềm nên va chọn hình nền càn thay

r0nkut3

FreeFSWP nó chỉ hỗ trợ cho một số máy FP1 thôi, và ko phải theme nào cũng đc full màn đâu bạn

datvietdatviet

Coi em làm nè:
CÁi này là xài vhome :

Cái này thì sửa themes :

đó là mình chụp jpg chất lượng thấp nên nó mờ và đó là theme mặc định bạn không ????

dimaateo

Tốt nhất xài siscontents mà sủa themes.theme mặc định của máy hay bất cứ theme nào cũng nghịch được hết,thay đổi đồng hồ và màu chữ,hình ảnh...,tik j thay cái đó.

kakaman

Tốt nhất xài siscontents mà sủa themes.theme mặc định của máy hay bất cứ theme nào cũng nghịch được hết,thay đổi đồng hồ và màu chữ,hình ảnh...,tik j thay cái đó.

bạn có bít thay hình nền cho chương trình nghe nhạc mặc đinh của máy ko.mình sài siscontents thay đc hình nền cho themes rùi.nhưng cái nghe nhac làm hoài ma ko thay đc.....1 đống file ***.svg chả bít cái nào là của trương trình nghe nhac nữa

r0nkut3

mấy cái theme của mình ấy file ảnh màn hình nằm hết trong Mif có đổi MBM cũng như không. Giải mấy file mif ra thì có gần 4k file SVG tha hồ chỉnh sửa

chivung

Minh cung may N78 nhung trong c/resource khong thay thu muc skins ma chj thay trong e/resource/skins. Da chep vao e nhung khong duoc. Ban gjup gjum!

ttrungdungg

Coi em làm nè:
CÁi này là xài vhome :

Cái này thì sửa themes :

cho mình cái theme.xml với cái hình nền thứ 2 của bạn nha.cám ơn nhiều!

longntt105

Coi em làm nè:
CÁi này là xài vhome :

Cái này thì sửa themes :

theme này đẹp quá. bạn có thể share mình đc ko ? 240*320 ấy

dimaateo

themes mình xài là cherries 2.0 by larsson o trang http://www.symbianthemes.us

trong file mbm có 4 file mình nghĩ 1 trong image thứ 3 và 4 là ảnh cho ct nghe nhạc,mình để cái image 1 3 4 la 1 hình

còn cai vhome của mình bạn down file đính kèm nhé,về tự sửa thêm nhé,mình sửa theo ý thích của mình mà(ko thích thời tiết vì có wordmate roài ^^) sửa rar thành xml nha

ảnh đóa là Leah Dizon bạn tải về roài tự sửa kích thước nhé

duyankhuong

themes mình xài là cherries 2.0 by larsson o trang http://www.symbianthemes.us

trong file mbm có 4 file mình nghĩ 1 trong image thứ 3 và 4 là ảnh cho ct nghe nhạc,mình để cái image 1 3 4 la 1 hình

còn cai vhome của mình bạn down file đính kèm nhé,về tự sửa thêm nhé,mình sửa theo ý thích của mình mà(ko thích thời tiết vì có wordmate roài ^^) sửa rar thành xml nha

ảnh đóa là Leah Dizon bạn tải về roài tự sửa kích thước nhé

đại ca ơi,chi mình cái vhome của bạn đi

luquai

Minh cung vay N95 nhung trong c/resource khong thay thu muc skins ma chj thay trong e/resource/skins. Vay thi lam the nao day, a e giup minh

datvietdatviet

Minh cung vay N95 nhung trong c/resource khong thay thu muc skins ma chj thay trong e/resource/skins. Vay thi lam the nao day, a e giup minh

ko thấy nghiã là y0u ko cài theme ở ổ c :D
khắc phục : vào c/resource bấm số 9 tạo folder tên là skins .done :D

dimaateo

Vhome thi ban fai down ct vè cài đã,sau đó tìm bản draem beta về (hình như cững ở pdaviet thì fair ko nhớ nữa ^^) rồi cóp themes.xml vô c:\data\hdesktop..\theme là được mà.
Các bạn cứ down theme về (file sis or sisx) dùng siscontents chọn edit package ở phần tool đóa rồi ấn vô biểu tượng có chữ content sẽ có mấy file (theme của mình có 5 cái ko biết có phải theme nào cũng thế ko ) chỉ cần chú ý 2 file mbm và file skn,cứ chuột phải chọn view details rồi thik sửa cái j thì sửa.
Với file skn thì mục resou cứ đánh vào ô search mà tìm cái cần thay như mình thay cái đông hồ thì mình đánh clock...đại loại là cứ nghich là ra hết ^^ ah còn ở ô colour thì nghịch cẩn thận nha (khuyên 1 câu :đừng đổi bừa)
Đóa muốn làm đẹp cho dế thì phải nghịch (càng lạ thì mới càng độc thế mới gọi là xài di động hehe)

luquai

sao kho lam wa, may a e huong dan chi tiet hon duoc hok hihi. Co file Demo cung duoc hi hi. Thay thi thich thiet ma lam hok duoc ne ,tuc wa

boypoor

dùng vhome không ổn định đâu,hay bị đơ lắm.e dùng bản mới nhất mà được 1 2 ngày nó cứnhấo nháy khiến mình không làm gì được lại phải khởi động lại rùi xóa nhanh