• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Cortado v 2.00(909)s60v3v5 - Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây cho symbian

Dragon459

Manager
Cortado v 2.00(909) s60v3v5
Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây cho symbian
[1-1-2011]​

Trước tiên mình cũng không chắc về cái tên Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây mình nêu trên có đúng hay không,tuy nhiên qua quá trình sử dụng trong 3 ngày thì mình xin "tạm" lấy cái tên đó.
Bản thân mình khi viết bài k muốn thêm từ "Hot" vào tên topic
Tuy nhiên với phần mềm này mình xin phá lệ thêm từ "Hot" vào trước topic để thể hiện sự thích thú của bản thân mình với phần mềm này :p

Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây này có lẽ với nhiều ae mà nói,và ngay cả bản thân mình cũng vẫn là 1 chủ đề mới nên bản thân mình viết bài này ra mà chả biết viết gì ngoài những gì mà quá trình sử dụng mình biết được cả.

Cơ chế hoạt động của phần mềm này mình thấy khá chuyên nghiệp. -đánh giá khách quan của bản thân mình - Menu được bố trí theo dạng 2 list. 1 bên là các tập tin bên trong máy của bạn và 1 bên là các tập tin trên " Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây"

Qua upload bằng wifi thì tốc độ upload cũng đạt mức chấp nhận được (với bản thân mình)
Mình test với tập tin QT v4.7.3 dung lượng 12mb thì mình upload trong thời gian hơn 4 phút chút xíu.\-/\-/=D>=D>

Bạn có thể upload các tập tin của bạn ở mọi định dạng.mình đã thử với các định dạng có trong máy và tất cả đều upload được.

Không gian lưu trữ của bạn sẽ là 2Gb - 1 con số không hề nhỏ =D>=D>=D>=D>

Và tất nhiên là với đặc trưng của Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây thì bạn có thể xem trực tiếp mà không cần tải về.\-/\-/
Tuy nhiên lời khuyên của mình ở chức năng này là các bạn nên tải tập tin về rồi mở bằng chương trình bạn thích và đã cài trong máy.như thế sẽ đảm bảo nhất. :-?

Hình ảnh phần mềm

Link download

Cortado v 2.00(909) s60v3v5
Dịch vụ lưu trữ điện toán đám mây cho symbian

Các bạn thấy đó.symbian đâu có như người ta tưởng.các IFAN và AndFAN khi nhìn vào symbian thì cho rằng đó là 1 HĐH già nua chậm chạp.Thế nhưng những ứng dụng như Vlingo và bây giờ là Cortado đã chứng minh rằng những ứng dụng bây giờ thuộc thành phần HOT trên các OS khác thì symbian đều có cả. có điều là nó được phát triển dưới 1 hình thức khác mà thôi.
Đứng trên phương diện 1 người sử dụng và cũng là 1 SymFan thì đến lúc này mình vẫn nói câu này trước mặt những người sử dụng OS khác :
TÔI YÊU SYMBIAN​

====================================================​

Và hôm này cũng là ngày đầu tiên của năm 2012.mình xin gửi lời chúc năm mới tới toàn bộ BQT ,các ADMIN,các MOD,các VIPMEM cùng toàn thể các mem khác trên toàn PDA
Chúc diễn đàn ngày 1 phát triển.=D>=D>
Và cuối cùng mình cũng gửi gắm 1 lời chúc cũng là điều mình mong muốn.đó là "Ông hoàng SYMBIAN sẽ hồi sinh trở lại". Chúc các SymFan mạnh khỏe, học hành tiến bộ, làm việc năng xuất, vọc nhiều, cfw tốt, theme đẹp, game vui.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>​

simhoang

thanks bạn nhưng Bạn cẩn thận với những dịch vụ này. nên tin tưởng những hãng lớn và có uy tín như GG,MF....
nếu người bình thường và những dữ liệu bình thường thì không sao nhưng nếu là người cần phải bí mật thông tin và những file quan trọng thì phải thật cẩn thận khi dùng những dịch vụ như thế này, và những phần mềm tương tự thế này

Dragon459

Manager
thanks bạn nhưng Bạn cẩn thận với những dịch vụ này. nên tin tưởng những hãng lớn và có uy tín như GG,MF....
nếu người bình thường và những dữ liệu bình thường thì không sao nhưng nếu là người cần phải bí mật thông tin và những file quan trọng thì phải thật cẩn thận khi dùng những dịch vụ như thế này, và những phần mềm tương tự thế này
Rất cảm ơn về lời khuyên của bạn.Mình nghĩ rằng ai cũng thế, những tài liệu quan trọng thì hầu như đều nằm gọn trong ổ cứng hoặc máy tính, thiết bị di động của mọi người cả, ít khi up lên lắm.

Mr_Kjrby

Tiền Data đã đành mà với cái "3.5 G" của 5233 như mình thì đợi tới mùa quít :D.

thainguu

Tiền Data đã đành mà với cái "3.5 G" của 5233 như mình thì đợi tới mùa quít :D.

kaka đúng rồi, cái 3.5G của 5233 thiệt khó đỡ :))

Bởi vậy là khi có tiền thì nâng cấp lên 603 Belle ngay tấp lự!!!~ :))