• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hot hot] VõLâm online việt hóa by Whinny(game khủng)

Whinny

[Hot hot] võlâm online việt hóa by me(game khủng)
Game này đã có người giới thiệu rồi nên mình không phải nói thêm nữa.
Sau đây là tổng hợp các kinh nghiệm cho anh em rễ chơi hơn.
Từ lúc pắt đầu tạo n.vật thì ae cứ làm hết tất cả các n.vụ nó giao.Đến lv5 se có 1 n.vu đi sang npc map ben cạnh map thanh thị. Map trên thì có 1 npccầm thương góc 9h,npc cầm quạt góc 5h.Map dướj có npc cầm đao góc 11h,npc cầm thjen trượng góc 9h.Ae theo phái nào thj nộp n.vụ ở đó, nộp xong bam vao dòng 1 của npc, là sẽ đc point va skin chưởngGame này còn phải chơi nhiều anh em ạ,còn + point ,skin là cả 1 vấn đề,nhiệm vụ,diết boss, hệ thống pk vs pk ,,,,,hic hic
Chơi cũng đơn giản thôi mà đi tìm nhiệm vụ< nhìn trong mini map chổ nào có nhiệm vụ là nó nháy đỏ àh>Đi làm nhiệm vụ> làm xong giao cho người ta lấy vật phẩm và kinh nghiệmLên level cao 1tý thì đi học skill và tiếp tục làm nvCao hơn nữa là ép đồ, ép ngọc...<Thấyl 1 thằng lever 12 thui mà nó đã mặc đồ cấp 15 rùi lại còn ép ngọc sáng choang nữa mới ác>
Còn cả buôn bán và đấu giá nữa..
Kinh hơn nữa là đi lấy vợ lấy chồng rùi cả li hôn nữa.:)
Hem pít bao h mình mới được lấy vợ nhỉ >:)
Anh em chơi vui nha !
Học skill
Bạn vào menu/ nhân vật/skill. Xem có cái skill nào nó sáng lên là học được, còn nó tối nghĩa là chưa đủ trình đề học hoặc sư phụ chưa dạy:))
Mix nguyên liệu
Các bạn đến npc mix đồ:

Chọn dòng tổng hợp chất liệu:

Điền các nguyên liệu vào và chọn tổng hợp(phím3).
index.php
index.php

Điền ngliệu tương ứng sẽ được ngliệu mới(dùng để mix đồ) như hình:

Từ ngliệu mới này chúng ta có thể tồng hợp tiếp để lên ngliệu cao hơn: ngliệu cấp 2,cấp3...-> làm tương tự;;)
index.php

-Trong tổng hợp ngliệu cũng có phần trăm được và rớt.
Nếu bạn nào may mắn sẽ tiết kiệm được kha khá ngliệu đấy;;)
-Tỉ lệ %:.
..Bỏ 3ngliệu vào tổng hợp= > 60% được
..4ngliệu= > 80%
.. 5ngliệu= > 100%
Chúc các bạn may mắn!

Mix đồ
Nguyên liệu của chúng ta gồm những thứ như hình:
index.php

Các bạn đến Npc mix đồ=>chọn tinh chỉnh thiết bị:
index.php

Đặt đồ cần mix vào giữa, nguyên liệu ở 2bên-> tinh chỉnh:
index.php

Từ xanh lá lên xanh đậm cần 12 thỏi vàng cấp 2.
Từ xanh đậm-> tím: 12 thỏi cấp 3
-> với lv thấp thì cần ít hơn ở đây mình test với quạt lv30
Với những item # mix bằng cuộn vải và viên đá xanh=> Đồ dùng chung sẽ tốn ít hơn vũ khí chính.
Nâng cấp thiết bị
các bạn đến npc mix đồ.chọn dòng nâng cấp trang thiết bị.điền các nguyên liệu tương ứng bên dưới:

Đục lỗ(kh0an lỗ)
Các bạn đến Npc mua mana
mua cái nè nhé.
Đi tổng hợp nhé:

Giờ thì chọn khoan thiết bị:
whinny0008.pngg

Cho đồ cần khoan, ngliệu vừa tổng hợp-> khoan.
Và sản phẩm của bạn đây:

Muốn khoan 2lỗ thì mix ngliệu c2, 3lỗ ngliệu c3...

Khi đăng kí các bạn điền số đt gồm 11 số với đầu số là 1234
Bạn nào gặp khó khăn trong việc đăng kí cứ pm ch0 mình

Chúc các bạn vui vẻ!
Bộ sưu tập Screenshot:

DOWNLOAD1
DOWNLOAD2
2links 4sared nhé.đều giống nhu nhưng đã đổi UID để có thể chơi 2Acc 1 lúc:D

Chỉnh sửa cuối:

thienhop

Hoho. Chúc mừng whinny đã việt hóa thành công game này. Dể chơi dể hiểu . Anh em hảy ring ngay game này về mà luyện trong ngày tết đê. Hehe anh em nên cắm thẳng điện 220v vào xạc đt để chơi được lâu nhé.=))

peacewar

Về vấn đề cước phí GPRS thì sao nhỉ?Có đắt lắm không?Mình dùng vina gói M10 mỗi tháng tổng đài cho có 10MB dùng nhằng cái là hết rồi..

DreamLand

Về vấn đề cước phí GPRS thì sao nhỉ?Có đắt lắm không?Mình dùng vina gói M10 mỗi tháng tổng đài cho có 10MB dùng nhằng cái là hết rồi..

Thử vào mỗi Game này thôi, sau đó vào Log ( Conection manager ) xem nó ngốn nhiều không, trong thời gian bao nhiêu ^^

tieusuquay79

Cần a e chia sẻ tí kinh ngjệm, dù là có tiếng việt nhưng mình vô chơi cũng chưa hiểu rõ lắm. Gặp npc xong thì làm nvụ ntn? Game này ít tốn gprs. Hình như chơi 20ph khoảng 64kb

Whinny

Khi có nhiệm vụ thì trên bản đồ mini sẽ nháy đỏ những nơi có nhiệm vụ.
Ta có thể dùng cái tìm đường đề cho nó tự chạy tới đó
index.php

khi có nhiệm vụ thì Npc sẽ có dấu hiệu như thế này:
index.php

Nhấn vào Npc để Nhận nhiệm vụ.
Nhiệm vụ chưa hoàn thành thì sẽ có hình như này:
index.php

Nhiệm vụ hoàn thành rùi thì hình thế này:
index.php

Và khi nhấn vào nhiệm vụ thì ra hình này:
index.php

Các bạn chọn dòng đầu tiên là đi đến nơi cần làm nv(giết quái, trao đổi thông tin, hàng hóa)
Dòng thứ hai là đi trả nv khi đã hoàn thành.
Đôi khi thì ngược lại. :-??
Anh em chơi vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

@game này là game online mà cứ chọn đúng kênh,đúng phòng, đúng map là gặp được nhau à. Dù mình chưa gặp được bạn nào ở VN
@Bạn dùng máy gì mà không down được thế cái host này từ opera đến ucweb đều down vô tư mà. Mình online chủ yếu là mobile nên không up file đính kèm được. Phải nhờ bạn nào up dùm thui. Hoặc bạn chịu khó ra pc down nhé.
Have fun !

tieusuquay79

Nếu cài font Chinese thì có thể xem đc những chữ trog game ko a e? Đọc đc 1 ít dù sao cũng dễ hơn là đi làm nvụ mà ko bik fải làm ntn.

thienhop

mình xài viettel gói ciao mỗi tháng được 300m miễn phí nên mình cứ chơi tẹt ga.sim ciao chỉ bán tại chi nhánh viettel bạn thử dùng xem hiii;;);;);;)

thienhop

thế cái này có gặp dc mấy người chơi khác không , có pk hay tống kim j hok \-/:p

hiii game này mới ra cảnh giới mà để bước chân vào tống kim chắc chưa đến bạn áh!vì vậy bạn cứ chơi luyện lên leve rùi tes thử? khi đó có thì pm mình đi tống kim với nhé\-/\-/

Whinny

@Mình test trên N72, N6681& N3230 đều chạy ngon nhé.;;)
@Bạn điền số đt gồm 11số lấy đầu số là 1234 các số sau lộn xộn 1tý cho đỡ trùng là 0k.
Have fun !

nangnhan

Làm nv thứ 5 ntn vậy. Sao lever 1 thì có ngựa và skin mà đến lv 2 lại mất vậy. Giúp tôi luyên skin với

h04ngl0ng

Mình chưa pít + pont thế nào. Ai chỉ mình với.Chơi mãj đk 12lv.Hì.Mà mọi ng hay chơi ở phòng nào thế

h04ngl0ng

Mới vào là nó cho thử tất kả kác skill đó bạn.Làm nhjệm vụ đơn jản lắm.Vào game nhận nv xog.Ấn phím 7 sẽ hjện ra dòg chữ có dấu ?.Ấn vào có 2 dòng nhỏ.Chọn dòg thứ 2 là sẽ tự chạy đến nơi làm nt.Trở về kũg như vậy nhưg bấm dòg thứ 1

Whinny

Lúc đầu nó cho mình ngựa và skill để mình thử nghiệm thui còn khi bắt đầu đi làm nv rùi thì trở lại từ đầu.
Còn nhiệm vụ nào mà nó có cái mục tiêu là chữ xanh xanh thì mình đi tìm mấy cái khóm cây nào mà nó phát sáng thì chỉ cần đứng trên cây đó, ấn phím 5để đào lên
Đào đủ số lượng là đi trả nv được roài :))
@Cộng điểm thì cứ thử từng cái một là ra liền. Cái đó dịch ra nhưng lại bị lỗi nên mình đành để china:D

Chỉnh sửa cuối:

nangnhan

Không dc bạn à. Tôi ấn phím 7 thì nó hiện ra nv nhưng ấn vào lại là xóa nv bạn à. Khó quá. Giá như ai mà việt hóa đc tòan bộ thi hay. Mình rất thích game này

Whinny

Ấn ok là phím 5 chiều chứ đừng ấn ok ở phím chọn trái bạn nhé. Mình cũng thích game này. Mình đăng kí ở sever mà có chữ cuối cùng giống hìng người dang tay ý.Mình hay chơi ở phòng 6.