• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!!! WM7 cho HTC HD2, châu lại về hợp phố?

thanhvo31

Mời các bác tham khảo tin này, khổ thân em HD2 phận bèo dạt mây trôi, phen này lại hí hửng được gặp lại chàng WP7 !
http://htcpedia.com/forum/showthread.php?t=2381

Tin này do tom_codon đưa, các Chef nhà ta ai cũng rành tay này.

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Mời các bác tham khảo tin này, khổ thân em HD2 phận bèo dạt mây trôi, phen này lại hhis hửng được gặp lại chàng WP7 !
Việc cook ROM WP7 Series cho HD2 thì đã đoán trước từ lâu rồi (em nó thừa khả năng chạy WP7 mà, thừa phím bấm=))).
Cứ tưởng Microsft hay HTC bỏ khẳng định HD2 không đủ điều kiện chạy WP7.:(
Tóm lại, HD2 vẫn thừa phím. Thừa phím thì Micorosoft vẫn nhất quyết không hỗ trợ (Lý do củ chuối) . Đành chơi ROM COOK.

PhamQuang

Manager
Chỉ là bản Beta để chiêm ngưỡng thôi.
Còn nhiều vấn đề phải giải quyết lắm và không phải dễ port lên WM7 ngay được đâu.
Vấn đê lớn nhất là việc lên WM7 rồi quay về WM6.5 đấy. :D

phamthaitl

nhưng dù sao cũng lên xem cho biết.dùng đẻ up rom thoima.nên mong các KTV cố gwsng làm 1 bản cho anh em thưởng thức trước.rồi quay về 6.5 cũng không hối hận mà.

PhamQuang

Manager
nhưng dù sao cũng lên xem cho biết.dùng đẻ up rom thoima.nên mong các KTV cố gwsng làm 1 bản cho anh em thưởng thức trước.rồi quay về 6.5 cũng không hối hận mà.

Chỉ sợ bạn nghe xong điều cuối thì "bỏ chạy mất dép" thôi. :D
Hiện cái khó khăn chính là chưa quay về WM6.5 được.
Đừng vội vàng với những cái mới khi nó chưa phải của mình. Giống như WM6.5 mấy phiên bản đầu đó.

thanhvo31

Hiện cái khó khăn chính là chưa quay về WM6.5 được.

Dân vọc có trong tay em Leo, Uprom được vài lần rồi nó bị cái bệnh nghiện nâng cấp bác ạ (UP-ADDICT), như cái laptop cùi của em thi nàò XP, Vista, Win7, Ubuntu, Mandriva, MacOX, Moblin đủ cả, rồi lại quay về Win7.

Em Leo này chưa Dual boot hay Up được khỏi dòng 6.5.x thì có lẽ dân vọc chưa ăn ngon ngủ yên được!
Mà theo dòng WM6.5 cũng quá đủ mệt rồ,i vừa tải 21897 chưa kịp Up thì 21898 đã ra, lại còn dòng 2355x nữa 23544 đã ra rồi:(

iniuboo

Dân vọc có trong tay em Leo, Uprom được vài lần rồi nó bị cái bệnh nghiện nâng cấp bác ạ (UP-ADDICT), như cái laptop cùi của em thi nàò XP, Vista, Win7, Ubuntu, Mandriva, MacOX, Moblin đủ cả, rồi lại quay về Win7.

Em Leo này chưa Dual boot hay Up được khỏi dòng 6.5.x thì có lẽ dân vọc chưa ăn ngon ngủ yên được!
Mà theo dòng WM6.5 cũng quá đủ mệt rồ,i vừa tải 21897 chưa kịp Up thì 21898 đã ra, lại còn dòng 2355x nữa 23544 đã ra rồi:(

Rom làm ra ko phải là để up liên tục, trước mình cũng húng up rom con Pro2 liên tục=)) thế là nó cứ đơ đơ kiểu gì í, nói chung là ko ngon như máy khác. Đến nỗi mà mình chán ngấy cái cảnh 1 ngày cài danh bạ từ sim vào máy 1 2 lần rồi:))
Nghe bác quang bảo tìm đc rom nào ưng í nhất thì dùng thôi, chứ máy mua về ko phải để up rom mình đã làm theo thì công nhận là đã. up rom liên tục bạn sẽ ko tìm hiểu hết đc máy có gì hay đâu:D
đấy là kinh nhiệm của mình:D

myGenio

bác nói đúng rồi, nhưng vấn đề là ở chỗ vào diễn đàn làm gì, chỉ để đọc bài thôi à,quanh đi rom mới quanhlại rom mới,phải up xem nó thế nào chứ.hehehehe.

iniuboo

bác nói đúng rồi, nhưng vấn đề là ở chỗ vào diễn đàn làm gì, chỉ để đọc bài thôi à,quanh đi rom mới quanhlại rom mới,phải up xem nó thế nào chứ.hehehehe.

thì up đến rom nào sướng nhất thì dừng, dùng đc tầm vài tuần đến vài tháng thấy rom nào có thay đổi đáng kể nhất và bắt mắt hợp với mình nhất thì dùng:D

thanhvo31

thì up đến rom nào sướng nhất thì dừng, dùng đc tầm vài tuần đến vài tháng thấy rom nào có thay đổi đáng kể nhất và bắt mắt hợp với mình nhất thì dùng:D

Như tôi sau một hồi Up thử vài bản lại về ROM ship rồi mặc dù trong máy luôn có 2 đến 3 bản ROM mới nhất. Thực sự là không khoái mấy bản có dấu ấn cá nhân của các bác Cooker vào nhiều quá. Vì vậy đang sắm bếp, gia vị về thử nấu chơi xem nó khê thế nào.