• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP 6828 Đang up ROM cúp điện, cách giải quyết?

alonely369

Máy em Hp 6828 sau khi up rom thi bị tình trạng như sau : Gọi đến và gọi đi k nghe cũng như trả lời bên kia ko nghe ! Và ko có nhạc chuông,chỉ còn rung , mọi chức năng nghe gọi đều k đc ! k có âm thanh lun :(.......Và đang up thì cúp đện làm mọi cách vẫn k vào bootload đc ! Help mình với !

ai cứu em hp với ! :(

Help me !!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Máy em Hp 6828 sau khi up rom thi bị tình trạng như sau : Gọi đến và gọi đi k nghe cũng như trả lời bên kia ko nghe ! Và ko có nhạc chuông,chỉ còn rung , mọi chức năng nghe gọi đều k đc ! k có âm thanh lun :(....... Help mình với !

ai cứu em hp với ! :(

Help me !!!!!!!!1

Lập tiêu đề và post bài lung tung quá !!!

HP6828 đang Up ROM bị trục trặc giữa chừng (mất điện, tuột cáp USB,...) thì cứ bình tĩnh thôi.
Sử dụng cách Up ROM bằng thẻ nhớ ấy, đã có Topic hướng dẫn rồi đó, bạn nên tìm đọc trước khi kêu "toáng" lên như vậy.

HP6828 không dễ chết đâu.

alonely369

Lập tiêu đề và post bài lung tung quá !!!

HP6828 đang Up ROM bị trục trặc giữa chừng (mất điện, tuột cáp USB,...) thì cứ bình tĩnh thôi.
Sử dụng cách Up ROM bằng thẻ nhớ ấy, đã có Topic hướng dẫn rồi đó, bạn nên tìm đọc trước khi kêu "toáng" lên như vậy.

HP6828 không dễ chết đâu.

Anh thông cảm . nhà nghèo dành dụm đc nhiu đó tiền mới sắm đc 1 em nên mới " toáng " lên như thế ạ ! Sr vì pót bài lung tung !

Nhưng nó ko lên đc bootloader thì làm sao up = thẻ nhớ anh PhamQuang.
Xin hướng dẩn em !:(

phansythien

trường hợp không có âm thanh thì 90%! là bị cái chui cắm tai nghe, trước tiên bạn lâý tai nghe cắm vô rút ra đi, nhớ mở nhạc lên., nếu ko đc thì tính tiếp.!
còn đúng là con HP này khó chết lắm! ,
khi bootloader máy còn sống (đang hoạt động) khác vơí máy đang chết đó bạn, khi máy còn đang hoạt động, bạn chỉ cần nhấn nguồn và 2 nút gạch ngang "chọt" nhẹ một cái thôi là nó vào được bootloader, nhưng vơí máy "chết" thì bạn phải "chọt" và giữ một lát thì mơí được,( thả tay các phím ra trước hay "chọt" ra trước mình quên rôì,) bạn phải thử vài lần, bằng cách thả các phím trước hay thả "chọt" gì đó, nhớ trước môĩ lần thử bạn tháo pin ra để khoản 2,3 phút "cho nó nghĩ nhá!,

war

tình trạng của bạn ko nguy hiểm đâu, mình đã bị như bạn và đã nói cách sủ lý rồi bạn đọc lại các topic sẽ rõ.
Cụ thể thế này: Bạn cứ cắm sạc cho đầy vì lúc này đèn sạc trên máy vẫn đỏ, khoảng nửa tiếng sau, vẫn cắm nguyên sạc, bạn dùng tổ hợp phím vào Bootloader, mình ko nhớ vì thay máy lâu rồi, sẽ vào đc BL.
Chúc bạn thành công!

alonely369

Đã bootload đc nhưng up hết tất cả các rom nhưng nói chuyện bên kia k nghe đc, mặc dù chức năng ghi âm vẫn xài đc ! kì lạ quá !

phansythien

bác này kỳ nhỉ ! đã nói đâu phải tại Rom đâu mà cứ úp "hết tất cả loại ROM "?

alonely369

bác này kỳ nhỉ ! đã nói đâu phải tại Rom đâu mà cứ úp "hết tất cả loại ROM "?

mình k bít nên hỏi để học hỏi và rút kinh nghiệm ! Dậy bạn hiểu bít nhìu xin bạn chỉ giúp mình. up hết các rom nhưng vẫn k đàm thoại đc mặc dù chức năng ghi âm vẩn dùng tốt ? mong bác hồi âm em sớm

ncpvn001

Re

Mình ban đầu dùng room gốc thì cũng có hiện tượng này (thỉnh thoảng gọi người bên kia không nghe thấy mình nói mà mình vẫn nghe được họ nói và ghi âm được). Sau đó được bạn Huynh_Thanh chỉ cách Up lên Room 6.5 V64 đồng thời Up lên Radio 1.17.25.09 thì không bị hiện tượng này nữa.
Bạn Up Radio lên bản mới nhât xem sao!
Thân!
Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

ketrom83

Mình cũng bị trương hợp đang uproom bị tuột Cable. Bây h bật máy lên nó chỉ có Logo HP ở giữa và màn hình trắng, dưới góc phải nó có chữ BL1.0.1. Mình Đã nhiều lần up lại trên PC nhưng cứ đến phần 4 (up Radio ) thi nó chẳng chạy j cả ( để cả mấy tiếng nó chẳng chạy đc % nào cả) rút cable ra là nó báo lỗi. Mình up thử = thẻ nhớ cũng ko đc (đã Format thẻ về Fat, copy file diskimg.nb0 vào thẻ nhớ, bấm phím nguồn + 2 nút resoft + reset để vào BL rồi cũng ko được. Màn hình máy nó cứ sáng suốt như lúc cho đến hết pin. Bạn nào đã từng gặp trường hợp ntn này đã khắc phục được thì add Nick YM của mình là ketrom83 chỉ cho mình với.
Mình cám ơn nhiều nhiều.

PhamQuang

Manager
Mình cũng bị trương hợp đang uproom bị tuột Cable. Bây h bật máy lên nó chỉ có Logo HP ở giữa và màn hình trắng, dưới góc phải nó có chữ BL1.0.1. Mình Đã nhiều lần up lại trên PC nhưng cứ đến phần 4 (up Radio ) thi nó chẳng chạy j cả ( để cả mấy tiếng nó chẳng chạy đc % nào cả) rút cable ra là nó báo lỗi. Mình up thử = thẻ nhớ cũng ko đc (đã Format thẻ về Fat, copy file diskimg.nb0 vào thẻ nhớ, bấm phím nguồn + 2 nút resoft + reset để vào BL rồi cũng ko được. Màn hình máy nó cứ sáng suốt như lúc cho đến hết pin. Bạn nào đã từng gặp trường hợp ntn này đã khắc phục được thì add Nick YM của mình là ketrom83 chỉ cho mình với.
Mình cám ơn nhiều nhiều.

Khi đã Up lỗi thì Up bằng PC sẽ khó giải quyết đấy.
Cách Up lại tốt nhất bằng thẻ nhớ. Trình tự:
- Dùng thẻ nhớ tốt nhất là 128, 256 hoặc 512Mb là tốt nhất, format cẩn thận.
- Nạp PIN, tháo ra để khoảng 2 phút.
- File ROM của máy dùng Hex cắt đi 12byte đầu (đã có topic hướng dẫn), giống như cách làm với Atom hoặc Atom Exec vậy.
- Copy vào thẻ, cắm thẻ vào máy.
- Nhấn giữ tổ hợp Power + Soft một chút rồi lắp PIN vào.
Máy sẽ tiến hành Up lại ROM.
Cụ thể các bước trong khu vực Atom đã có bài cụ thể, các bạn theo trình tự đó mà làm, sẽ thành công.

quangminh88

cuu em voi cac bac em nhan mot cay o2 hp6828 trong ưa trinh up rom thi bi rot bin ra va gio mo may thi khong len nua mong khong biet co sao khong mong cac anh em biet chi bao cho .khong biet co khi nao bi chet flac khong nhi
co j anh em giup do cho :-? .:(
yahoo: saobanghivong_1988:

cubon009

Mình thì có con Hp rx3000,phiên bản tiếng trung.
lúc đầu mình bật nguồn thì nó khởi động và chỉ chậy đến hình chào của WindowMobie,rồi hiện 1 thông báo tiếng trung mình chẳng hiểu gì cả cũng lên mạng tìm nhưng máy cũng chỉ chạy đến đấy thôi(lưu ý là mình thử dùng PC cài hai cái băng kèm theo, khi kết nối với nó thì máy tính tự nhiên treo luôn đã thử nhiều lần cũng vẫn thế ) máy tính thì treo còn Pocket thì ko khởi động được........:-?chịu:-??
Rồi mình nhờ được 1 =ng ko hiểu vì sao ho khởi động đc, đang dùng bình thường mình lại Hard reset thì phai(Nhấn giư hai phím hai đầu +chọc bút trong 3') h nó trở về như lúc đầu mình gặp rắc rốiX_X_________Bác nào biết bệnh giúp mình với_____________~X(X_X
luonghuutrinh@yahoo.con.vn