• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP1940 không thoát khỏi bootloader được?

minhphu85

Em lỡ click vào bootloader.exe nên màn hình máy em trắng xóa,chỉ có chữ HP invent,em đã hardreset nhưng không được,mong các bác giúp đỡ!!

maxim7280

Tôi có một con HP IPAQ H1930 cũng bị tình trạng như vậy. Do tháo pin ra, sau đó gắn pin vô thì máy chỉ hiện logo HP Invent, và 2 dòng 1.07. Gửi sửa nhiều nơi cũng không xong. Một hôm rãnh tay lấy ra phá, hardreset (softreset + power) nhiều lần thì tự nhiên nó boot được. Chắc là mình gặp may.

horkbajir

nguyên tắc chung là thoát khỏi BL cần Hard reset, 1 lần không được thì vài lần ;) hoặc có thể tháo pin để 1 thời gian dài, sau đó lắp pin vào sạc và tiến hành HR

pennosaki

Có lần mình uprom khác cho con HX27xx thì không vào trong được, chỉ nằm ở BL, lý do là bản rom không tương thích với phiên bản BL, bạn phải cài lại rom gốc

minhphu85

Có lần mình uprom khác cho con HX27xx thì không vào trong được, chỉ nằm ở BL, lý do là bản rom không tương thích với phiên bản BL, bạn phải cài lại rom gốc

Em cũng thử như bác rồi mà vẫn không được. Đến bây giờ vẫn pó tay:(:)((

hoangvu221

cấp cứu: cái iPaq của em nó bị kẹt ở Bootloader

Cái iPaq của em nó bị kẹt ở Bootloader sau khi em upgrade nó lên WM5.0. Giờ nó lại hết pin nữa. Làm gì với nó bây giờ các bác ơi !!

hoangvu221

Hết pin thì bro sạc nó đầy và thử up lại xem sao.

Hic em sạc pin mà nó vô thì còn nói gì nữa, đằng này lúc cắm sạc vô nó lại ko vô mới tức chứ. Lúc em cắm sạc vô, chỉ hiện lên báo là đang ở bootloader là 5.20.01.C. Bác hiểu như này: em cắm sạc vô thì nó đứng ở giao diện báo bootloader là 5.20.01.C. , em chuyển nó qua Pre-BL thì OK NHƯNG em upgrade thì phải rút sạc ra thay vào bằng cáp USB chứ,rút ra thì tắt ngúm luôn vì nó đâu còn pin để ma nuôi đâu. Em phải làm sao bây giờ !!! giúp em với !

benhvienpda

Hic em sạc pin mà nó vô thì còn nói gì nữa, đằng này lúc cắm sạc vô nó lại ko vô mới tức chứ. Lúc em cắm sạc vô, chỉ hiện lên báo là đang ở bootloader là 5.20.01.C. Bác hiểu như này: em cắm sạc vô thì nó đứng ở giao diện báo bootloader là 5.20.01.C. , em chuyển nó qua Pre-BL thì OK NHƯNG em upgrade thì phải rút sạc ra thay vào bằng cáp USB chứ,rút ra thì tắt ngúm luôn vì nó đâu còn pin để ma nuôi đâu. Em phải làm sao bây giờ !!! giúp em với !

bạn kiếm cái sạc đa năng sạc đầy pin rồi up là đc

hoangvu221

bạn kiếm cái sạc đa năng sạc đầy pin rồi up là đc

Ôi trời ơi. Em mà biết chân để sạc là e chít liền lun đó
Bác có thể cho e xin cái hình của cái chân sạc của nó ko ! giúp e vớiiiiii !!!!!

achilles172

HEHEHE, quá dễ. Tui bị tương tự, và đã giải quyết ngon.
1. Lấy nắp cover pin ra, nhìn thấy viên pin có ký hiệu + và -.(tổng cộng có 6 chân)
2 chân ngoài cùng là dương, chân thứ 4 và 5 là âm.
2. Lấy 1 viên pin của dtdd nokia hay gì gì cũng đc. Trên viên pin sẽ có 2 dấu + và -, lấy 2 cọng dây nhỏ nối 2 chân + và - cua pin nokia với 4 chân(2 +) và (2-) của máy PDA, thế là xong.
màng hình sẽ hiện ra chế độ bootload.
3. cắm sạc wa USB để nó charge viên pin của PDA.
4. up lai rom.
chúc thành công

hoangvu221

HEHEHE, quá dễ. Tui bị tương tự, và đã giải quyết ngon.
1. Lấy nắp cover pin ra, nhìn thấy viên pin có ký hiệu + và -.(tổng cộng có 6 chân)
2 chân ngoài cùng là dương, chân thứ 4 và 5 là âm.
2. Lấy 1 viên pin của dtdd nokia hay gì gì cũng đc. Trên viên pin sẽ có 2 dấu + và -, lấy 2 cọng dây nhỏ nối 2 chân + và - cua pin nokia với 4 chân(2 +) và (2-) của máy PDA, thế là xong.
màng hình sẽ hiện ra chế độ bootload.
3. cắm sạc wa USB để nó charge viên pin của PDA.
4. up lai rom.
chúc thành công

hee thank bro nhìu, để e thử, đc e sẽ đãi bro 1 chầu kara ôm