• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

PhamQuang

Manager
★ HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 ★​

Tác giả Cotulla vừa cho ra mắt phiên bản HardSPL dành cho HTC HD2, hỗ trợ tất cả các dòng HD2:

*Support 2.10 OSPL (in 2.13 ROM)

*Now included only 2.08.0000 and 2.08.HSPL.
Seems all ROMs based on 1.42, 1.66, 1.XX can work with 2.08 SPL without problems.*

*Now one HSPL for different LEO types: UsualLEO, TelstraLEO and 1024LEO*

*Because there no SPLs except 2.08, so no risk to brick 1024LEO with wrong version.

*Telstra LEO supported. Actually Model ID checked by first 4 letters.
Đặc điểm là chạy cho tất cả các máy cho ROM với SPL khác nhau, từ 1.42, 1.66, 2.08, 2.10,... lên 2.08.HSPL.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH:​

1/ Cho máy của bạn kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC.
2/ Tải Tool HSPLV3 đưa kèm dưới bài về cho chạy, sẽ có hình minh họa sau:

Chỗ đánh dấu là tât cả các SPL máy thích hợp để chạy HSPLV3.

3/ Nhấn Next, tool sẽ dò kết nối:

4/ Nếu tất cả bình thường, Tool sẽ hiển thị lựa chọn sau:

5/ Nếu lựa chọn là 2.08.HSPL và nhấn tiếp Next:
- Tool sẽ tiếp tục chạy.
- Máy của bạn sẽ tự chuyển về màn hình 3 màu
- Sau ít giây sẽ hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại và vào Win.

Như vậy máy của bạn đã có HSPL và điều tuyệt vời là phiên bản HSPLV3 này hỗ trợ tất cả các dòng HD2 hiện nay.

Cập nhật phiên bản HSPLV4 của tác giả Cotulla

Đặc điểm của phiên bản HSPLV4 này là hỗ trợ tất cả các SPL hiện nay là 1.42 đến 3.03.

Các bạn tiến hành như HSPLV3 nhưng ở bước chọn HSPL thì các bạn chọn 1 trong 2 sự lựa chọn là 2.08.HSPL và 3.03.HSPL.

Chú ý: Các bạn nên chọn 2.08.HSPL vì hiện tại 3.03.HSPL không hỗ trợ MAGLDR đồng nghĩa với việc không thể chạy WP7 hay Android trên NAND.

LINK TẢI HSPL

Chỉnh sửa cuối:

limiunin

để em làm thử, ko bít có bị lỗi rapitool gì nữa ko hix

đã xong và thành công !!! Thanks bác nhiều ạ

PhamQuang

Manager
Máy em chưa có HSPL liệu up có nguy hiểm ko bác, vào bootloader hiển thị như sau:
SPL 2.10.0000 8G...

Có gì mà nguy hiểm?
Bạn hãy cho máy vào Win rồi cho Sync với PC hoàn chỉnh nhé.
Chạy HSPLv3 trên, chọn 2.08.HSPL, tiến hành chỉ hơn phút là xong. Sau đó vào Bootloader kiểm tra xem thông số SPL.
Chắc là OK thôi vì nhiều người đã thành công.

cavallilx

Có gì mà nguy hiểm?
Bạn hãy cho máy vào Win rồi cho Sync với PC hoàn chỉnh nhé.
Chạy HSPLv3 trên, chọn 2.08.HSPL, tiến hành chỉ hơn phút là xong. Sau đó vào Bootloader kiểm tra xem thông số SPL.
Chắc là OK thôi vì nhiều người đã thành công.

Cảm ơn bác nhé, em sẽ thử liền sau khi HSPL thì có cần uprom lại ko bác? nếu up thì up bản nào là ổn định nhất. Em mới dùng nên chưa rành lắm bác thông cảm nhé!

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bác nhé, em sẽ thử liền sau khi HSPL thì có cần uprom lại ko bác? nếu up thì up bản nào là ổn định nhất. Em mới dùng nên chưa rành lắm bác thông cảm nhé!

Chạy HSPL thành công rồi thì Up ROM nào cũng được, miễn là ROM hỗ trợ cho HD2 T-Mobile của bạn. Các ROM Cook bao giờ người ta cũng ghi chú đấy.

kanguru

Member
máy em đã chạy HSPL 1.48 giờ vẫn có thể nâng lên HSPL 2.08 không bác. Cảm ơn bác.

venusian

Moderator
máy em đã chạy HSPL 1.48 giờ vẫn có thể nâng lên HSPL 2.08 không bác. Cảm ơn bác.

Đc đó bạn ( cái này làm đc từ HSPLV2 rùi)
Theo chú Quang thì dùng rom của TMOUS thì lên HSPL 2.08 sẽ chạy mượt hơn đó.

cavallilx

Em đã HSPL lên 2.08 rồi nhưng up rom vẫn bị đứng máy, e đã dùng hết cách rồi mà ko đc, ở tp hcm có cao nhân nào giúp em với! thanks

Pos3idon

Nếu chạy cái HSPLv3 này thì cháu không cần chạy cái HSPL cũ cho 1024Leo đúng ko bác Quang

ichirumama

Bác Quang cho cháu hỏi xíu, cháu dùng HD2 bản cho châu á, đã HSPL 2.08 V2 rồi, khi nãy cháu có chạy V3 thì thấy báo "Critical Error"? Vậy có phải cháu nên bỏ HSPL cũ rồi mới up V3 phải ko ạ??

namtinhcorp2

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho em hỏi tí, Up HSPL tác dụng để làm gì ạ? máy của em đang là 1.66 có thể up luôn lên HSPL V3 ko hay phải qua tuần tự các Version? thank's!

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho em hỏi tí, Up HSPL tác dụng để làm gì ạ? máy của em đang là 1.66 có thể up luôn lên HSPL V3 ko hay phải qua tuần tự các Version? thank's!
HSPL gọi là FullUnlockCID bạn ạ, khi máy bạn đã HSPL thì bạn có thể úp được tất cả các bản rom dành cho HD2. Riêng HSPL v3 này bạn có thể HSPL trực tiếp tất cả các OS... Bạn HSPL bình thường từ OS 1.66 nhé...

dai_atomlife

Em đã HSPL lên 2.08 rồi nhưng up rom vẫn bị đứng máy, e đã dùng hết cách rồi mà ko đc, ở tp hcm có cao nhân nào giúp em với! thanks

bác up bằng thẻ nhớ hay up qua pc, máy của bác bị đứng ở công đoạn nào?

lebinh__hung

các bạn ạ, khi máy đã dc HSPL rồi và đã vọc đủ thứ thì cũng không cần nâng cấp đâu cho mệt, mình xài cả nữa năm nay dùng HSPL bản đầu tiên cho nó đến giờ đây này, HSPL mới chỉ áp dụng cho các máy phân phối bởi nhà mạng khác như T-Mobile,...còn việc HSPL mới để chạy ổn định thì cũng chưa chắc vì mình xài và up rom tùm lum với cái bản HSPL từ đầu mới ra thì sao đây?

toibo

các bạn ạ, khi máy đã dc HSPL rồi và đã vọc đủ thứ thì cũng không cần nâng cấp đâu cho mệt, mình xài cả nữa năm nay dùng HSPL bản đầu tiên cho nó đến giờ đây này, HSPL mới chỉ áp dụng cho các máy phân phối bởi nhà mạng khác như T-Mobile,...còn việc HSPL mới để chạy ổn định thì cũng chưa chắc vì mình xài và up rom tùm lum với cái bản HSPL từ đầu mới ra thì sao đây?

Chuẩn ko cần chỉnh!