• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC 8125 wza100 tự tắt màn hình sau 2' sử dụng

fromcuong

Mình mới cho bạn mượn chú HTC 8125 wza 100, nó táy máy Uprom thế nào mà khi nhận lại, máy mình có triệu chứng như sau:
1. Khởi động rất lâu: tầm 4' mới vào được hệ điều hành, chủ yếu dừng ở màn hình có các vạnh màu xanh đậm dần, với các thông số: IPL: 2.25.0001 - SPL: 2.21.olip - OS 6.6.6.666

2. Khi vào được Win thì không có sóng điện thoại (báo No service), còn lại sử dụng bình thưởng, khi được khoảng 2' nữa thì tắt ngóm đen sì màn hình, muốn sử dụng phải khởi động lại.

3. Đôi khi máy tắt ngay ở màn hình báo các thông số IPL, SPL ở trên.

Các bạn có thể giúp mình cách khắc phục được không? Cảm ơn các bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới cho bạn mượn chú HTC 8125 wza 100, nó táy máy Uprom thế nào mà khi nhận lại, máy mình có triệu chứng như sau:
1. Khởi động rất lâu: tầm 4' mới vào được hệ điều hành, chủ yếu dừng ở màn hình có các vạnh màu xanh đậm dần, với các thông số: IPL: 2.25.0001 - SPL: 2.21.olip - OS 6.6.6.666

2. Khi vào được Win thì không có sóng điện thoại (báo No service), còn lại sử dụng bình thưởng, khi được khoảng 2' nữa thì tắt ngóm đen sì màn hình, muốn sử dụng phải khởi động lại.

3. Đôi khi máy tắt ngay ở màn hình báo các thông số IPL, SPL ở trên.

Các bạn có thể giúp mình cách khắc phục được không? Cảm ơn các bạn nhiều!
Bạn thử HardReset xem có hết không nhé... Nếu không hết thì úp rom khác....

fromcuong

Cảm ơn bạn dinhtuandung2012 đã hồi âm.
Mình có tham khảo cách Hardreset cho 8125 của mình thì thấy có hướng dẫn như sau:

" Đây là cách Hardreset & Bootloader cho máy của bạn. Còn soft reset bạn tìm trên thân máy có 1 cái lỗ chọc đúng vừa đầu bút của máy là nó.

• Hardreset: Giữ 2 phím Softkey + Voice dial + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset. (Hoặc Power + Voice dial + Camera + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset)

• Bootloader: Voice dial + Camera + Softreset giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu
"
----------
NHưng mình không biết các phím Softkey, Voice dial, camera, Softreset là phím nào, phiền các bạn có thể chỉ giáo cho mình được không?
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ!

N2XYDT

Softreset là phím trong máy bạn à: bạn vô system -> Softreset là nó. Voice dial là phím ghi âm. còn camera là phím bấm chụp hình bạn à.