• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CAVALIER - SSPL & HardSPL

PhamQuang

Manager
HTC Cavalier

Dòng MS Smartphone HTC Cavalier bao gồm các thương hiệu hiện đã có:
- HTC S630 & HTC S631
- Dopod C730
- SoftBank X02HT

Hình ảnh minh họa:

Đây là dòng Smartphone khá mới, chạy HĐH WM6.0 và hiện tại đã có các bản Cook WM6.1.
Để máy có thể Up ROM bất kỳ, hiện đã có Tool HardSPL của tác giả jockyw2001 (WiKi)

Các bước tiến hành cũng khá dễ dàng, các bạn theo dõi có thể tự làm được rất nhanh:

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

2/ Turn off your Cavalier and remove the storage card.

3/ Turn your Cavalier on and connect it to active sync/windows mobile device center.

4/ From the Cavalier SSPL-JumpSPL folder run SSPL.bat.
Follow the on screen step by step instructions.
Press enter through the prompts which you have already completed in steps 1-3.
On your Cavalier mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
On running JumpSPL your screen will go black, grey or white with the backlight on dim.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).

5/ Now run the RUU updater and flash the USBL.nbh

You’re done! You can now flash any ROM or ROM part.

Các công cụ cần thiết đưa kèm dưới bài.

famvn

WM6.1 cho X02HT

Bác Quang ơi, có bản WM6.1 cho X02HT không cho mình xin với.

cuong2012

bạn có Rom bản 6.1 cho C730 ko? các bước trên chỉ để unlock để có thể up được rom thôi đúng ko ?
thankss

Actionhn

Mình đã sử dụng tất cả các cách theo PDAVIET nhưng vẫn chưa up rom cho chú Dopod C730 của mình được toàn báo lỗi 270 260 và 264 thôi.Bác nào giúp đỡ với nhé.Tks

duyhtb

bạn có Rom bản 6.1 cho C730 ko? các bước trên chỉ để unlock để có thể up được rom thôi đúng ko ?
thankss

Chính xác là cách trên chỉ unlock cho ROM thôi, còn unlock sim vẫn chưa giải quyết được.

Có bác nào đã làm được unlock sim chưa vậy?

hardworker

Bác Phạm Quang ơi,xin giúp em.

Bác ơi,con Imate Jama 201 của em thì thuộc dòng nào,có up Rom được không bác.Bác giúp em đi bác.