• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DESIRE bị lỗi giở ngoài màn hình chính?

dammeppc

sao con HTC DESIRE em không chọn giở và thời tiết ơ vn nó cứ hiện CURRENT LOCATION

ae nào biết chỉ mình sét nó lại giờ vn

PhamQuang

Manager
sao con HTC DESIRE em không chọn giở và thời tiết ơ vn nó cứ hiện CURRENT LOCATION

Không phải do Desire hay ROM dùng lỗi đâu.
Lỗi chính là cái SIM bạn đang sử dụng đó, nhiều hãng cung cấp dịch vụ điện thoại hình như không chịu Update database hỗ trợ nên khi dùng máy không thể Update được.
Bạn hãy thử thay SIM hãng khác thử xem sao.

dammeppc

cháu thử sim mạng khác cũng vây

sài chương trình google translate dịch tiếng việt cũng bị lôi font ô vuông không

commander_HTC

mình cũng đang bị như bạn, không biết đặt kiểu gì để nó hiện luôn tên địâ điểm :( cứ toàn current location thoi :((

PhamQuang

Manager
mình cũng đang bị như bạn, không biết đặt kiểu gì để nó hiện luôn tên địâ điểm :( cứ toàn current location thoi :((

Các bạn thử kiểm tra xem đang chạy phiên bản ROM nào? Có thể Up bản khu vực Asia xem, may ra sẽ cải thiện hơn.
Tuy nhiên nguyên nhân vẫn là do dịch vụ SIM đấy.
Mình sống ở Nga thì hầu hết các DV đều hỗ trợ tốt, chỉ có mỗi DV Beeline mấy tuần gần đây cũng trục trặc như vậy, mặc dù thời gian trước hoạt động vẫn tốt.

tunguyentrong

Cái này là do trạm BTS nhà mạng đấy.
Mình để ý nêu ở hà nội mà đến chỗ Ga hàng cỏ là nó hiện Local đó ngay, còn chỗ khác thì cứ Current location thôi
và mình đi mấy tỉnh thì đi qua tỉnh nào có tỉnh hiện rõ ví dụ : Bắc Giang, Bắc Ninh, nhưng cũng có tỉnh không hiện.
trước mình dùng Legend Rom Ship Asia và hiện giờ dùng Desire ROm custom Pay đều thấy thế.
chứng tỏ không phải ro ROM

commander_HTC

Cái này là do trạm BTS nhà mạng đấy.
Mình để ý nêu ở hà nội mà đến chỗ Ga hàng cỏ là nó hiện Local đó ngay, còn chỗ khác thì cứ Current location thôi
và mình đi mấy tỉnh thì đi qua tỉnh nào có tỉnh hiện rõ ví dụ : Bắc Giang, Bắc Ninh, nhưng cũng có tỉnh không hiện.
trước mình dùng Legend Rom Ship Asia và hiện giờ dùng Desire ROm custom Pay đều thấy thế.
chứng tỏ không phải ro ROM

như bạn nói vậy nghĩa là do nhà mạng rồi phải không, ông anh mình dùng HTC legend, mạng Vina thì hiện đúng tên, còn mình dùng Derise, mạng mobifone thì cứ current location thôi :(

PhamQuang

Manager
như bạn nói vậy nghĩa là do nhà mạng rồi phải không, ông anh mình dùng HTC legend, mạng Vina thì hiện đúng tên, còn mình dùng Derise, mạng mobifone thì cứ current location thôi :(

Mình đã viết nhiều lần và không chỉ với Android đâu, cả trên các máy chạy WM cũng vậy: tất cả do mạng đấy.
Họ tiết kiệm đấy và phục vụ không hết chức năng bởi trong tiềm thức của họ nghĩ là số lượng người truy cập vệ tinh chưa nhiều nên vấn đề định vị họ cắt đi đó.

pepsico

các bác xem lại đi , mình cũng dùng Mobifone mà . Đi đến đâu là updtae thời tiết của vùng đó . Ngày nào mà mình chẳng chu du các tỉnh .

tunguyentrong

Mình có nói là tùy trạm BTS mà, có nghĩa có chỗ hiện , có chỗ không hiện.
Mình cũng dùng Vina và cũng dùng Legend Luôn và cả Desire nữa.
Tại Hà nối mới nhận thấy mỗi trạm BTS Ga hàng cỏ là chỉ đúng vị trí thôi.
Như bác Phạm Quang là nói đúng đấy , Chuyên sâu nữa là khác !

hatuanvinh

Mình có cách này bạn thử xem nhé:
Home->HTC clock->world clock->bấm menu->chọn home settings->trong mục tìm tên đánh tên Hanoi, Vietnam->bạn chọn Hanoi,Vietnam.
Xong rồi thoát ra là ok luôn. Nên nhớ là nó sẽ không update ngay lập tức đâu (yêu cầu phải có kết nối Internet), bạn muốn nó thay đổi luôn thì phải vào weather -> bấm vào cái ô hình tròn (nghĩa là update trạng thái ý) thế là xong.
Màn hình Home của bạn sẽ hiện ra là Hanoi Railway Station (không còn là Current Location nữa).
Chúc bạn thực hiện thành công
Nhớ cám ơn mình nhé ^^!

waden

chài ơi, vấn đề này lúc mới mua máy về mình cũng bức xúc nhiều lắm vì nó cứ hiện current location wài, mình cũng đã lang bạc khắp các diễn đàn để hỏi nhưng vẫn ko thể giải quyết được
và cuối cùng trong 1 lần tình cớ mình đã tìm ra cách chỉnh, thật đơn giản
thế này nhé, bạn remove cái wiget đó đi, sau đó add lại thì nó sẽ cho bạn chọn cái city mặc định ban đầu, vídụ là HCM city chẳng hạn
chúc zui

nguyenducthang

Bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn được không? Mình mới chuyển từ WM sang nên còn gà lắm......

chài ơi, vấn đề này lúc mới mua máy về mình cũng bức xúc nhiều lắm vì nó cứ hiện current location wài, mình cũng đã lang bạc khắp các diễn đàn để hỏi nhưng vẫn ko thể giải quyết được
và cuối cùng trong 1 lần tình cớ mình đã tìm ra cách chỉnh, thật đơn giản
thế này nhé, bạn remove cái wiget đó đi, sau đó add lại thì nó sẽ cho bạn chọn cái city mặc định ban đầu, vídụ là HCM city chẳng hạn
chúc zui