• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DESIRE chỉ báo Đèn Đỏ và Đèn Xanh?

mr_cat_1111

Ko hiểu sao máy e ko vào được bên trong nữa rồi, mở máy lên nó chỉ nháy cái đèn đỏ rồi chuyển sang màu xanh, e tháo pin ra và lắp lại vẫn vậy... làm đi làm lại nhiều lần đều có hiện tượng trên...ai biết giúp e với.
E mua con này ở nước ngoài, nên có ai biết chỗ bảo hành ngon ở Hà nội chỉ e luôn nhé.

cunmathip

Bạn đã thử kết nối với máy tính chưa?? Nếu không làm cách nào lên được thì có khi chết màn hình. Thử mang đến Nhật Cường đi, mình cũng mua em Desire ở đấy mà. Chúc em Desire của bạn mau lành.:d

mr_cat_1111

hic e vừa mới mua , chưa dùng tí nào, đa chết màn hình rồi á.... hic hic..... tí e về thử cắp cáp xem có được ko vậy......

PhamQuang

Manager
hic e vừa mới mua , chưa dùng tí nào, đa chết màn hình rồi á.... hic hic..... tí e về thử cắp cáp xem có được ko vậy......

Hiện tượng khá lạ nhưng chắc chắn không phải tại chết màn hình đâu.
Bạn thử tháo thẻ và SIM ra khởi động lại máy xem sao. Rất có thể là PIN yếu hoặc không nhận SIM.
Sau mấy bước thử trên, có thể tiến hành Up lại ROM trước khi mang ra cửa hàng sửa chữa, đằng nào cũng vậy mà.

tuananh2701

Bạn cứ mang thẳng chỗ bảo hành ấy, theo mình thì không nên up rom vì có khi đến nó lại lấy cớ không bảo hành thì chết ^^!

PhamQuang

Manager
Bạn cứ mang thẳng chỗ bảo hành ấy, theo mình thì không nên up rom vì có khi đến nó lại lấy cớ không bảo hành thì chết ^^!

Mua ở nước ngoài về thì ai bảo hành cho hả bạn? Hàng xách tay mà.
Up lại ROM, tháo thẻ và SIM ra, chắc chắn sẽ Boot thôi. Desire không dễ chết đâu.

commander_HTC

Mua ở nước ngoài về thì ai bảo hành cho hả bạn? Hàng xách tay mà.
Up lại ROM, tháo thẻ và SIM ra, chắc chắn sẽ Boot thôi. Desire không dễ chết đâu.

:)) đúng là PhamQuang, đọc cái gì cũng kỹ, nói cái gì cũng đầy và đủ :p

poseidon0380

Nếu bạn tự mua ở nước ngoài nếu có thể thì đi bảo hành.
Trước đó thử hard reset coi có được ko. Ngoài ra bạn có nhớ là trước đó có làm gì ko, đang xài rom gì? Ship rom or cook?
cách hard reset:
Tắt máy. Giữ phím Volume down (xuống/giảm) và bấm phím Power.
Sau đó máy sẽ hiện ra Fastbook, Recovery, Clear Storage, and Simlock.
Chọn Clear Storage bằng Volume Down. Nhấn Power. Nhấn Volume Up để chọn Yes or nhấn Volume Down để chọn No.
Chọn Yes sẽ hard reset (tất cả dữ liệu sẽ mất hết) nó sẽ wipe hoàn toàn như tình trạng xuất xưởng.
Nếu mà hard reset mà ko được thì có thể máy bạn tèo rồi!

@commander_HTC: comment của bạn ko giúp ích được gì, bạn giống Hòa Thân quá!

mr_cat_1111

hú vía , máy của e tự nhiên được, sau khi bị tình trạng kia đúng 1 ngày, nó cứ đèn xanh rồi đèn đỏ, ko thể nào vào được máy , mằn hình cứ tối thúi , cũng ko thể nào vào được chế độ hard reset: , cũng đã tháo sim và thẻ nhớ ra, đều ko được. E bực mình cứ để tình trạng đó từ ngày hôm qua kệ cho đèn xanh và đèn đỏ nó nháy suốt. Cho đến sáng nay , thì thấy máy ko hiện lên máy cái đèn nữa, thử bật lên thì khởi động được..... hiện tại thì chưa thấy vần đề j nữa....nhưng chỉ sợ lại bị lại ...... Cho e hỏi nếu e up room thì còn hiện tượng này nữa ko, và hiện tại up room j là ngon nhất...

Của e là ship room: - Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2 : e ko nhớ là OS j, nhưng hôm trước e đọc ở đâu đó thì có vẻ của e: HBOOT là 0.80.

Thanks các bác nhé....

mr_cat_1111

Hic các bác ơi , máy e lại bị lại, lần này thì chết hẳn rồi , đèn xanh đèn đỏ cứ báo mãi.....không hiểu bị làm sao nữa, e ko động đến j luôn, và chưa cài 1 phần mềm j. Đang dùng thì tự nhiên nó báo chỗ cục pin có dấu ! , e tưởng hết pin , vào xem phần trăm pin thì thấy vẫn còn đầy. E reboot lại , và nó bị bệnh như cũ...cứ nháy đèn xanh đèn đỏ và không thể nào vào được máy nữa.

- A e nào biết nó bị làm sao giúp e với....có phải nó bị lỗi rom ko nhỉ, nếu mà lỗi thì giờ làm cách nào để up lên rom khác được, cắm vào máy tính nó ko nhận....Mà cái Desire này có cái nút reset nhử của WM ko các bác, ở WM ấn vào nút đó và 1 nút j đấy nó về tình trạng ban đầu.

Chỉnh sửa cuối:

theminhbk

Member
Hic các bác ơi , máy e lại bị lại, lần này thì chết hẳn rồi , đèn xanh đèn đỏ cứ báo mãi.....không hiểu bị làm sao nữa, e ko động đến j luôn, và chưa cài 1 phần mềm j. Đang dùng thì tự nhiên nó báo chỗ cục pin có dấu ! , e tưởng hết pin , vào xem phần trăm pin thì thấy vẫn còn đầy. E reboot lại , và nó bị bệnh như cũ...cứ nháy đèn xanh đèn đỏ và không thể nào vào được máy nữa.

- A e nào biết nó bị làm sao giúp e với....có phải nó bị lỗi rom ko nhỉ, nếu mà lỗi thì giờ làm cách nào để up lên rom khác được, cắm vào máy tính nó ko nhận....Mà cái Desire này có cái nút reset nhử của WM ko các bác, ở WM ấn vào nút đó và 1 nút j đấy nó về tình trạng ban đầu.
thay cuc pin khac di ban ah. cai nay hoi truoc em xa con HTC Shadow bi rùi pin bi dfie

bestofstrongman

bác PhạmQuang ơi, bác có trên yahoo không ạ? em ko thể PM nick bác trên diễn đàn được. còn nick Pham_Quang_PV không thấy bác trả lời. em có việc cần hỏi bác 1 tí về HROOT
nick yahoo em là bestwestnmq hoặc bestofstrongman ạ

tronghieu152

con Desire cua bac sua duoc chua?

cai HTC Desire cua bac sao roi, cua minh bay gio cung y chang, xach tay tu Uc ve, gio no cu nhap nhay den vay hoai, thao pin ra tat ngan may roi khoi dong lai thi ok, sau do vai tieng dong ho lai bi tiep. Minh nghi tai Pin. May cua bac ok chua, chi cach em sua voi

mr_cat_1111

Đúng là do pin đây bạn , mình thay cục pin mới rồi. Ah mua cục pin dung lượng cao 1570ma nhanh hết qúa,dùng chưa đầy 1 ngày là hết pin.

tronghieu152

Minh khac phuc duoc roi ^^

Minh up len Froyo 2.2, no het bi roi. luc truoc 1 ngay bi may lan, bay gio up len android 2.2 ca tuan nay roi chua thay bi lai. Ban lam thu xem, mua pin ton tien ^^