• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire đã ra đi?

huong0511

tình hình là em đang xài bản HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2
sau khi up lên [ROM-FroYo] DeFroST 1.2 ở bên xda .giờ ko nhận thẻ nhớ vói sim.
đã đưa về bản cũ nhưng ko có gì khả thi cả.
hay đây là động lực để đổi dt chăng.huhu:(:)((

GSBS

Tỉnh hình tệ nhỉ. MÌnh nghĩ không phải lỗi do ROM đâu. Có thể máy bạn trục trặc đấy, đi bảo hành đi thôi. Chứ giờ đổi dt, hỏng lẽ quất N1? Thử dùng bản MCR 3.1 bên modaco coi. của Paul. MÌnh đang up nè. Bên đó có bản froyo luôn đó, chạy khá nhanh.

huong0511

Tỉnh hình tệ nhỉ. MÌnh nghĩ không phải lỗi do ROM đâu. Có thể máy bạn trục trặc đấy, đi bảo hành đi thôi. Chứ giờ đổi dt, hỏng lẽ quất N1? Thử dùng bản MCR 3.1 bên modaco coi. của Paul. MÌnh đang up nè. Bên đó có bản froyo luôn đó, chạy khá nhanh.

tình hình nan giải lắm.ko thể chạy recovery được.chắc phải đi BH rồi.mà đang ở italia ngại đi quá:((

PhamQuang

Manager
tình hình là em đang xài bản HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2
sau khi up lên [ROM-FroYo] DeFroST 1.2 ở bên xda .giờ ko nhận thẻ nhớ vói sim.
đã đưa về bản cũ nhưng ko có gì khả thi cả.
hay đây là động lực để đổi dt chăng.huhu:(:)((

- Up lại ROM Ship 1.21.405 lại cho máy.
- Root và vào Recovery rồi Wipe full lại xem sao.

huong0511

híc.
mình suốt ngày uprom, đọc bài này chắc thôi quá,

cứ up thoải mái đi bạn ,có cách sửa đây\-/

You can re-enable the SDCard using fastboot. Boot the phone into fastboot by holding down VOL- and power.
Wait for the screen to flash some messages and disappear, then plug in the USB, ensure fastboot is highlighted in the menu and press the power button once.

Then, from your pc (in the directory containing the fastboot executable):
fastboot oem enableqxdm 0
then
fastboot oem boot