• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire dùng WIFI VNPT không vào được FACEBOOK?

caneon

NHƯNG MÌNH DÙNG MÁY TÍNH VẪN VÀO ĐƯỢC, ĐÁNH DNS CỦA VNPT 208.67.222.222,CÒN HTC DESIRE THÌ KHÔNG ĐƯỢC.

vietanh8286

bạn vào cục access point chỉnh lại dns là 208.67.222.222 (nếu có thêm ô nữa thì điền thêm 208.67.220.220) như vậy thì mọi thiết bị kết nối qua cái access point này đều vào được facebook

AnhPheCT

Để xem lại coi sao!! Tự dưng mấy bửa nay dùng PPC ko đăng nhập được FaceBook. Bận quá chưa kiểm tra có phải Mega VNN Sài Gòn (VDC) chặn ko nửa.!!! Mà ở Cần Thơ cũng đi teo luôn!! Còn muốn đặt DNS của PPC Bạn làm như sau Cho WM ko có Android : Start/Settings/Connections/ Connections/ Advanced/ Exceptions..., bạn Add new URL: Gõ 2 địa chỉ DNS đấy vào đăng nhập FaceBook thử xem!! Tương tự gần giống cho Android

Chỉnh sửa cuối:

meomeo986

VNPT ở HN: (Win7)
1. Trên computer: cài firefox. Mở firefox, vào Tools -> Add-ons. Search và install: Force-TLS.
3. Start -> control panel -> Network and sharing center -> change adapter setting.
4. Chuột phải vào Local area connection -> properties.
5. Click Internet Protocol version 4 -> Alt + R
6. Alt + E. Trong Preferred DNS server sửa thành: 8.8.8.8. Alternate DNS server sửa thành: 8.8.4.4.

Vào phà phà, cả desktop lẫn laptop :D

AnhPheCT

VNPT ở HN: (Win7)
1. Trên computer: cài firefox. Mở firefox, vào Tools -> Add-ons. Search và install: Force-TLS.
3. Start -> control panel -> Network and sharing center -> change adapter setting.
4. Chuột phải vào Local area connection -> properties.
5. Click Internet Protocol version 4 -> Alt + R
6. Alt + E. Trong Preferred DNS server sửa thành: 8.8.8.8. Alternate DNS server sửa thành: 8.8.4.4.

Vào phà phà, cả desktop lẫn laptop :D

DNS này là của Google đấy!! DNS này vào vẫn BT.

vinhnhi123

Nhưng HTC Desire không ko có giống như PPC chạy WM hay desktop or laptop. Android hình như ko có cách thay đổi DNS, dùng static IP, cũng ko được. Cách tốt nhất là đổi DNS trong wifi router thàng open dns hay google dns. hoặc dùng Opera Mini để lên face bình thường. Mình chỉ gặp 1 lỗi nhỏ khi dùng Opera Mini là khi mình viết xong stat, nhấn Share thì nó load 2-3 lần mới xong, nhưng ko phải là vấn đề lớn lắm. Lên được là vui rồi!

meomeo986

DNS này là của Google đấy!! DNS này vào vẫn BT.
Chính xác rùi :)
Nhưng HTC Desire không ko có giống như PPC chạy WM hay desktop or laptop. Android hình như ko có cách thay đổi DNS, dùng static IP, cũng ko được. Cách tốt nhất là đổi DNS trong wifi router thàng open dns hay google dns. hoặc dùng Opera Mini để lên face bình thường. Mình chỉ gặp 1 lỗi nhỏ khi dùng Opera Mini là khi mình viết xong stat, nhấn Share thì nó load 2-3 lần mới xong, nhưng ko phải là vấn đề lớn lắm. Lên được là vui rồi!
Mình gõ nhanh nên nói lộn, ý là sau khi chỉnh xong như thế, dùng thiết bị nào cũng vào được facebook, kể cả pda. Mình đang dùng Desire vào facebook chém gió nè :)
Lưu ý là mạng VNPT (VNN) Hà nội nhé. Những nơi khác/mạng khác mình không dám chắc.

caneon

:)) MÌNH ĐÃ TÌM ĐƯỢC CÁCH KHÁC RỒI.ĐÓ LÀ DÙNG OPERA MINI ĐỂ VÀO FACEBOOK RẤT OK

evilcca

Hướng dẫn sửa DNS để vào Facebook.

Setting --> Wireless & Networks --> Wifi Settings --> Click nút Menu, chọn Advanced. Thay đổi DNS1: 208.67.222.222 DNS2: 208.67.220.220

Hai dãy DNS này thay đổi còn tùy vào nhà cung cấp mạng ADSL. 2 dãy trên sử dụng tốt với ADSL Viettel và FPT, VNPT chưa được thử nên mình ko biết :)