• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire hay bị khởii động (Auto Reset)?

nhduc_ee

Lần trước em root và up room Open... bên XDA sau đó resrtore trở về nguyên bản room ship 2.1.Tuần trước em up lên room ship 2.2 bằng goldcard của 1 bác trên PDA hướng dẫn sau đó nhưng máy hay bị tình trạng vào chạy phầm mềm là bị tự khởi động lạ 2-3 lần mới vào được,nhất là lúc vừa cắm sạc vừa dùng hay vừa sạc xong... chạy application nào cũng bị auto reset thế cả !!! Không biết là lúc restore lại nguyên bản có bị lổi gì ko hay đã root up lại room ship bị như vậy các bác giúp dùm em nhé :(( !!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Lần trước em root và up room Open... bên XDA sau đó resrtore trở về nguyên bản room ship 2.1.Tuần trước em up lên room ship 2.2 bằng goldcard của 1 bác trên PDA hướng dẫn sau đó nhưng máy hay bị tình trạng vào chạy phầm mềm là bị tự khởi động lạ 2-3 lần mới vào được,nhất là lúc vừa cắm sạc vừa dùng hay vừa sạc xong... chạy application nào cũng bị auto reset thế cả !!! Không biết là lúc restore lại nguyên bản có bị lổi gì ko hay đã root up lại room ship bị như vậy các bác giúp dùm em nhé :(( !!!
Bạn xem máy có nóng không hiện tại desire đang gặp tình trạng bị nóng chíp sau khi Hroot và tự khởi động lại liên lục .
Bạn chú ý không tạo lập chủ đề như vậy , nếu lần sau mình sẽ xóa chứ không trả lời đâu .

nhduc_ee

Xin lỗi tại mình tìm đọc mà ko thấy câu hỏi cùng nội dung,xin bác thông cảm,cách khắc phục như thế nào,em đã restore về nguyên bản và up 2.2 OTA rồi ?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Xin lỗi tại mình tìm đọc mà ko thấy câu hỏi cùng nội dung,xin bác thông cảm,cách khắc phục như thế nào,em đã restore về nguyên bản và up 2.2 OTA rồi ?

Bạn kiểm tra lại khi chạy app thì máy nóng lên mới bị khởi động lại hay bình thường là bị rồi ?

nhduc_ee

Đang chạy application bác ạ,khổ lắm bình thường nghe gọi ko có vấn đề gì,khi chơi game hay application em mới dính reset,lúc trong phòng lạnh hẳn hoi vả em tháo cả cái nắp lưng ra luôn rồi .

chonvuituoixuan

Đã nhiều người cũng bị trường hợp này. Câu trả lời mà mình thấy là đổi main. "Cái này mình đọc bên XDA thôi nhé" chứ thay main thì không còn gì để nói nữa. Mình cũng bị 1 lần và đổi lại máy khác vì mới mua. Chạy 1 hồi nhất là lên internet hoặc chơi cái gì lâu lâu. Nó khởi động lại rất là bực mình.

huutrung2102

Bạn thử up lại rom của ship asian đi rom này mình thấy chuẩn đấy!lúc trước mình cũng 1 lần bị thế nhưng khi up theo kiểu dùng goldcard nhé!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đang chạy application bác ạ,khổ lắm bình thường nghe gọi ko có vấn đề gì,khi chơi game hay application em mới dính reset,lúc trong phòng lạnh hẳn hoi vả em tháo cả cái nắp lưng ra luôn rồi .
Cái này thì chắc là bị phần cứng rồi , buộc phải đi BH thôi , bên XDA đã nói rất nhiều cái này là nóng chíp đó chỉ có thể thay main .

bestofstrongman

Bạn xem máy có nóng không hiện tại desire đang gặp tình trạng bị nóng chíp sau khi Hroot và tự khởi động lại liên lục .
Bạn chú ý không tạo lập chủ đề như vậy , nếu lần sau mình sẽ xóa chứ không trả lời đâu .

xin chỉnh 1 tí là với bệnh boot loop ở desire liên quan đến phần cứng là không dính dáng gì đến HROOT hay bản ROM nha bạn. dù là ROM ship hay cook, 2.1 hay 2.2 đều có thể bị. có thể là bị ngay, có thể là 1 2 thậm chí 3 tháng sau khi xài mới bị

0918446767

cái này cách đây 2 tháng là mình bị y như vậy,để không nó cũng tự restart,trong mọi trường hợp cũng restart.tình trạng đó kéo dài trong 1 tháng sau khi đã thử mọi cách : thay pin, uprom cook,quay về ship 2.1, chạy lên ship 2.2,remove soft liên quan tới task, tham khảo đủ thứ bên XDA vẫn bó tay.Lúc đó là bắt đầu mình nghĩ tới IPHONE 4, một ngày đẹp trời nản quá bỏ DESIRE vào tủ chưng,em nó hết pin tắt ngủm sau 3 ngày mình lấy sạc pin lại, gắn sim vào thử thì 2h...4h...8h trôi qua mà k thấy em nó restart nữa. tới nay thì xài bình thường vô tư.(chắc nó sợ mình đổi IP4). Bạn nhduc_ee thử như mình xem sao,biết đâu lại lành.

ducdl2

cái này cách đây 2 tháng là mình bị y như vậy,để không nó cũng tự restart,trong mọi trường hợp cũng restart.tình trạng đó kéo dài trong 1 tháng sau khi đã thử mọi cách : thay pin, uprom cook,quay về ship 2.1, chạy lên ship 2.2,remove soft liên quan tới task, tham khảo đủ thứ bên XDA vẫn bó tay.Lúc đó là bắt đầu mình nghĩ tới IPHONE 4, một ngày đẹp trời nản quá bỏ DESIRE vào tủ chưng,em nó hết pin tắt ngủm sau 3 ngày mình lấy sạc pin lại, gắn sim vào thử thì 2h...4h...8h trôi qua mà k thấy em nó restart nữa. tới nay thì xài bình thường vô tư.(chắc nó sợ mình đổi IP4). Bạn nhduc_ee thử như mình xem sao,biết đâu lại lành.

Ôi! Điện thoại bác thông minh thật nó biết sợ kìa!

nhduc_ee

em ko đủ kiên nhẫn như bác @0918446767 ~X( ,máy em ko có bh,các bác cho em hỏi thay main chi phí khoản nhiu lúa hay mua cái new 100% cho nó lành X_X

0918446767

Ôi! Điện thoại bác thông minh thật nó biết sợ kìa!

hên xui thôi bác ! tính là chia tay em nó rồi mà may sao xài được nữa, đỡ phải tốn hơn 15tr mua cái IP khác. Bên XDA có bác thay main rồi vẫn bị nữa nhé! Trong 4rum hình như chỉ có mình bị như vậy và may mắn thoát được. chỉ là góp ý thôi.nếu chủ topic may mắn thì cung k bị nữa. Cái main Desire này bác nên hỏi ở Hồng Quang Cty BH chính hãng HTC ở đường 2/3. mà chắc phải đặt hàng mà giá cung không dưới 5tr cho main mới. chúc may mắn.