• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire HD - Lỗi khóa màn hình bảo vệ?

truongdinhthinh

Tình hình là e mới vừa sắm được 1 em HTC Desire HD. Về mò mẩm thấy e nó có chức năng khóa màn hình bằng pass word (dạng nhập chuổi ký tự chứ ko phải dạng vẽ). Em kích hoạt nó và nhập pass xong. Thì xảy ra trường hợp như sau:

1./ Máy đang trong chế độ khóa màn hình thì nhận được cuộc gọi.
2./ Sau khi trò chuyện xong. Bên kia gác máy.
3./ Lúc đó mình tiến hành log vào máy thì ngay chổ nhập pass word nó ko cho mình nhập ký tự vào, bấm cái gì nó cũng ko hiện ký tự nào cả. Và cũng ko hiện thông báo gì.
4./ Phải khởi động lại máy thì mới có thể tiến hành nhập các ký tự được, để log vào bình thường.

Nếu bác nào gặp trường hợp như mình mà đã giải quyết được thì giúp mình 1 vé nhé. Mình sẽ hậu tạ.

PhamQuang

Manager
Có thể do khi cuộc thoại kết thúc, vì máy bạn đang khóa nên bạn chưa nhấn được END cuộc gọi cho nên máy bị treo thôi.
Bạn thử lại vài lần xem sao rồi hãy kết luận chứ chức năng này trên các máy bình thường không bị lỗi vậy đâu.

truongdinhthinh

Vậy ah vậy thì làm sao mình end khi màn hình đang khóa, vì khi có cuộc gọi nhỡ nó cũng bị tình trạng treo như vậy. Mĩnh cũng tin là nó ko lỗi chỉ là do mình chưa sử dụng đúng cách thôi.
Máy mình báo nhở rồi cũng bị treo ko nhập ký tự vào đc còn nếu ko có ai gọi thì bình thường. Log vào vô tư.

Còn trường hợp này mình cũng muốn hỏi thăm ý kiến a e là bên Công ty HỒNG QUANG ở 3/2 bảo hành HTC . Mình tạo password khóa màn hình, nhưng do phím cảm ứng nên nhập chuổi ký tự "abcd" thành "sbcd" mà ko để ý nên cứ "abcd" mà bấm, thế là log hoài ko vô. Đành chạy qua cầu cứu mấy ảnh. (Máy mới mua đc 1 ngày rưởi). Mấy ảnh phán 1 câu phải chạy lại chương trình mới giải quyết được với giá 350k trong khoảng 1 tiếng mới xong. Nghĩ trong lòng mà buồn thật, máy mới, lại hàng chính hãng, mà sao HTC hút máu ghê quá ko biết chăm sóc khách hàng gì hết. Tức quá về nhà vắt óc mò lại pass. Cũng may trời thương sao một hồi động não tưởng tượng e đã phát hiện ra sự nhầm lẫn giữa "a" và "s" ngón tay bự quá nhấn "a" mà nó lại chạm qua "s" . Thế là thoát khỏi móng vuốt của ma cà rồng HTC.

Điều cuối cùng muốn hỏi, có bác nào biết chỗ chạy lại chương trình chính hãng mà giá tương đối ko. Nếu ko thì e cũng bớt bóc hốt e HTC của e lại, chứ cái tính của e thích bóc hốt hãm hiếp những e hàng vip này lắm he he ......

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

Bác cứ nghiên cứu kỹ box Desire HD này rồi tự Up ROM cài đặt,cần quái gì đem ra tiệm cho tụi nó hút máu :)

minhlc1958

Active Member
Bác cứ nghiên cứu kỹ box Desire HD này rồi tự Up ROM cài đặt,cần quái gì đem ra tiệm cho tụi nó hút máu :)

Bác phán câu này hay đấy khó khăn gì thì lên đây mà hỏi không có cao thủ này thì cũng có cao thủ khác giúp mà
Xin lỗi vì phát biểu ngoài lề tí nhé

truongdinhthinh

Thì do lần đầu xài HTC nên ko biết. Lúc trước mình xài samsung omina HD up room hoặc chạy chương trình bên samsung làm free. Nhưng cuối cùng ko ai bị trường hợp giống mình ah. Sao mình thử đi thử lại nó vẫn treo vậy. Có bro nào thử làm trên máy mình để kiểm tra giúp e đc không. Với lại khi nào các bạn off cho mình tham gia với để mình học hỏi thêm nhiều điều.

khanhhohoang

Tình hình là e mới vừa sắm được 1 em HTC Desire HD. Về mò mẩm thấy e nó có chức năng khóa màn hình bằng pass word (dạng nhập chuổi ký tự chứ ko phải dạng vẽ). Em kích hoạt nó và nhập pass xong. Thì xảy ra trường hợp như sau:

1./ Máy đang trong chế độ khóa màn hình thì nhận được cuộc gọi.
2./ Sau khi trò chuyện xong. Bên kia gác máy.
3./ Lúc đó mình tiến hành log vào máy thì ngay chổ nhập pass word nó ko cho mình nhập ký tự vào, bấm cái gì nó cũng ko hiện ký tự nào cả. Và cũng ko hiện thông báo gì.
4./ Phải khởi động lại máy thì mới có thể tiến hành nhập các ký tự được, để log vào bình thường.

Nếu bác nào gặp trường hợp như mình mà đã giải quyết được thì giúp mình 1 vé nhé. Mình sẽ hậu tạ.

Muốn hiện bàn phím để nhập ký tự, bạn bấm vào "search" (hình chiếc kính lúp bìa phải phía dưới).

truongdinhthinh

Muốn hiện bàn phím để nhập ký tự, bạn bấm vào "search" (hình chiếc kính lúp bìa phải phía dưới).

Vấn đề ở đây là nó vẫn hiện bàn phím ảo. Nhưng click vào bàn phím nó ko hiện chử được.
Nhưng có 1 điểm lạ mà mình mới thử sáng nay là. Sao khi cài khóa màn hình xong. Mình lấy máy khác nhắn tin vào. Sau đó dùng máy khác gọi vào thì nó ok. DHD nhận tin nhắn trước khi có cuộc gọi đến thì khi click vào bàn phím ảo nó lại cho nhập và thế là log vào được. Mình đã thử 3 lần đều như vậy. Tới giờ mình vẫn ko hiểu rõ vấn đề ở đây là sao. Nếu ko nhận tin nhắn trước mà máy đang trong chế độ khóa màn hình bằng chuổi ký tự. Thì khi nhận hay từ chối cuộc gọi từ 1 máy khác gọi vào, là nó sẽ treo bàn phím ảo ko cho nhập gì cả phải restar lại máy mới đc.

cutibcs

Vậy ah vậy thì làm sao mình end khi màn hình đang khóa, vì khi có cuộc gọi nhỡ nó cũng bị tình trạng treo như vậy. Mĩnh cũng tin là nó ko lỗi chỉ là do mình chưa sử dụng đúng cách thôi.
Máy mình báo nhở rồi cũng bị treo ko nhập ký tự vào đc còn nếu ko có ai gọi thì bình thường. Log vào vô tư.

Còn trường hợp này mình cũng muốn hỏi thăm ý kiến a e là bên Công ty HỒNG QUANG ở 3/2 bảo hành HTC . Mình tạo password khóa màn hình, nhưng do phím cảm ứng nên nhập chuổi ký tự "abcd" thành "sbcd" mà ko để ý nên cứ "abcd" mà bấm, thế là log hoài ko vô. Đành chạy qua cầu cứu mấy ảnh. (Máy mới mua đc 1 ngày rưởi). Mấy ảnh phán 1 câu phải chạy lại chương trình mới giải quyết được với giá 350k trong khoảng 1 tiếng mới xong. Nghĩ trong lòng mà buồn thật, máy mới, lại hàng chính hãng, mà sao HTC hút máu ghê quá ko biết chăm sóc khách hàng gì hết. Tức quá về nhà vắt óc mò lại pass. Cũng may trời thương sao một hồi động não tưởng tượng e đã phát hiện ra sự nhầm lẫn giữa "a" và "s" ngón tay bự quá nhấn "a" mà nó lại chạm qua "s" . Thế là thoát khỏi móng vuốt của ma cà rồng HTC.

Điều cuối cùng muốn hỏi, có bác nào biết chỗ chạy lại chương trình chính hãng mà giá tương đối ko. Nếu ko thì e cũng bớt bóc hốt e HTC của e lại, chứ cái tính của e thích bóc hốt hãm hiếp những e hàng vip này lắm he he ......
H=Hao
T=Tiền
C=Của:))