• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC desire không hack root được?

ninhnd

Mình đã đọc rất kỹ bài viết của bác Phạm Quang và lonebeast nhưng ko thể nào được, mình thực hiện rất đúng từng bước một nhưng cứ đến chỗ chạy step1-windows.bat thì ở màn hình dos hiện ra như thế này mãi mà không thay đổi gì

mình đã thử chờ rất lâu rồi nhưng cũng ko thay đổi gì cả.
Đây là cấu hình máy:
Htc desire
hboot: 0.80
firmware : 2.1-update1
baseband: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2
Software number: 1.19.707.7 (Mà cái này có phải ý nghĩa là ROM 1.19 ???)
Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ,cảm ơn nhiều
Tiện đây cho em hỏi đã có ai có thông tin về bản froyo 2.2 chính thức cho HTC desire sẽ ra ngày nào chưa???

rockeyvn

Sorry tiện đây up nhờ cái hình tiện thể giúp mình luôn nha thanks

PhamQuang

Manager
Bạn thử tạo "Gold Card", cắm vào máy và cho quá trình tiến hành lại từ đầu xem sao nhé.
Lưu ý máy của bạn có HBOOT 0.80 đấy, nên chọn Tool Hack ROOT cho đúng.

ninhnd

cháu đã tạo gold card và chọn đúng Hboot rồi nhưng vẫn bị

ninhnd

trùi....thật ra lỗi mà lại ko phải lỗi, cháu cắm vào PC khác, thực hiện y như cũ thế mà lại ok. đã hack đc boot nhưng xảy ra 1 chuyện khác,
sau khi hack boot và làm recovery hiện thị ra đúng như của bác thì lúc này 2 nút volume +, - vô tác dụng ko thể di chuyển để thực hiện
các bước tiếp theo. đúng là họa vô đơn chí

huong0511

trùi....thật ra lỗi mà lại ko phải lỗi, cháu cắm vào PC khác, thực hiện y như cũ thế mà lại ok. đã hack đc boot nhưng xảy ra 1 chuyện khác,
sau khi hack boot và làm recovery hiện thị ra đúng như của bác thì lúc này 2 nút volume +, - vô tác dụng ko thể di chuyển để thực hiện
các bước tiếp theo. đúng là họa vô đơn chí

ko phải do lỗi gì đâu bạn,mà khi vào recovery rồi thì sử dụng phím trackpad để di chuyển.
chúc bạn thành công

ninhnd

cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ nha, cuối cũng mình cũng đã là được rồi,
cảm giác khó tả wa, vui thật.......keke