• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire không khởi động được?

bossquang

tình hình là em root máy bằng pm reflash_package đã thành công và có ricovery. nhung chưa tiến hành làm s-of, chưa phân vùng thẻ nhớ mà đã vội up rom desire hd . Kế quả là máy khởi động lai mà không vao được chỉ hiện lên chữ HTC. các pro chỉ giup em cach khắc phục. máy e vẫn vào được ricovery.

chucuoihp

Hôm qua có up bị i như bạn nhưng đã làm gold card, up lại rom ship rồi chạy rom cook lại ngon luôn :p

troly

Well-Known Member
may minh khong vao duoc nen khong tao duoc gol card nen khong up lai duoc rom ship. ban lam on chi minh cach up lai voi

may minh khong vao duoc nen khong tao duoc gol card nen khong up lai duoc rom ship. ban lam on chi minh cach up lai voi

Bạn tháo pin, tháo thẻ nhớ, chép một bản rom cook Froyo (không phải là HD nhé) vào thẻ nhớ. Đưa máy vào ricovery up rom là được mà. Mình bị hoài không sao đâu.

bossquang

Bạn tháo pin, tháo thẻ nhớ, chép một bản rom cook Froyo (không phải là HD nhé) vào thẻ nhớ. Đưa máy vào ricovery up rom là được mà. Mình bị hoài không sao đâu.

minh up duoc 1 rom 2.2 nhung khi khoi dong lai ko vao duoc chi hien len cuoc goi khan, cap la sao vay?

nhv12

Máy mình cũng bị như gần như máy bác chủ thớt. Khi máy hết pin, sạc xong, khởi động lại thì cứ treo logo HTC hoài. Vào recovery mode cũng bị treo logo luôn.

Mọi người có ý kiến gì giúp mình vụ này không?

P

ptdk1310

Guest
Đã thử như cách trên nhưng màn hình chỉ hiện ra hình cái Desire với tam giác và chấm than màu đỏ. Làm sao bây giờ :(

mr_loojc

Đã thử như cách trên nhưng màn hình chỉ hiện ra hình cái Desire với tam giác và chấm than màu đỏ. Làm sao bây giờ :(

chưa có recovery . Bạn lấy 1 máy khác tạo goldcard rồi up lại rom ship xem