• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire không nhận thẻ nhớ?

kekeomocau

mọi người ơi có ai giúp mình với!tình hình là hôn nọ em thấy bản 2.2 nên vào phần update khi updat bang wifi khi update song thì máy lên bình thường.Nhưng giờ nó lại lỗi wifi erro khi mà muốn bật lên và phần thẻ nhớ cũng không thấy gì luôn!em đã chạy mấy bản rom ship nhưng cứ chạy khoảng một nửa thì nó lại báo lõi.em đã tạo gold car rùi mà vẫn không được mọi người giúp mình với!!!!!!!!!:(:(

commander_HTC

mọi người ơi có ai giúp mình với!tình hình là hôn nọ em thấy bản 2.2 nên vào phần update khi updat bang wifi khi update song thì máy lên bình thường.Nhưng giờ nó lại lỗi wifi erro khi mà muốn bật lên và phần thẻ nhớ cũng không thấy gì luôn!em đã chạy mấy bản rom ship nhưng cứ chạy khoảng một nửa thì nó lại báo lõi.em đã tạo gold car rùi mà vẫn không được mọi người giúp mình với!!!!!!!!!:(:(

Bạn dùng ROM Ship cũng phải đúng loại ROM phù hợp với khu vực phân phối máy của bạn (bằng cách xem mã số CID của bạn là gì).

Bên box DHD có post bảng mã các hãng phân phối HTC như dưới đây, bạn tham khảo để tìm ra đúng hãng phân phối HTC của bạn mà chọn bản Rom cho thích hợp
Mã:
TMUS    T-MOB010    TMD T-MOB101    TMA T-MOB102    TMNL    T-MOB003     TMCZ    T-MOB004    TMUK    T-MOB005    TMHR    T-MOB006    TMH T-MOB007     TMSK    T-MOB008    Era T-MOB009    TMMK    T-MOBL11    VODA-UK  VODAP001    VODA-Germany    VODAP102    VODA-Italy  VODAP405    VODA-SFR     VODAP203    VODA-Spain  VODAP304    VODA-Netherland VODAPE17     VODA-Ireland    VODAP019    VODA-Greece VODAP006    VODA-Portugal    VODAPD18    VODA-Swisscom-WWE   VODAP015    VODA-Swisscom-DE    VODAP110     VODA-Swisscom-FR    VODAP212    VODA-Swisscom-IT    VODAP416     VODA-Australia  VODAP021    VODA-New-Zealand    VODAP022     VODA-Mobilkom   VODAP120    VODA-Proximus   VODAP024    VODA-TR VODAPM27     ORANGE-French   ORANG202    ORANGE-UK   ORANG001    ORANGE-ES    ORANG309    ORANGE-BE   ORANG012    ORANGE-PO   ORANG008     ORANGE-CH-FRA   ORANG203    ORANGE-CH-GER   ORANG104    ORANGE-SK    ORANG006    ORANGE-PL   ORANGB10    ORANGE-AT   ORANG113    GOOGLE   GOOGL001    TELEF-Spain TELEF301    TELUS   TELUS001    DCM DOCOM801     ATT CWS__001    Brightstar-SPA  BSTAR301    Brightstar-PTB  BSTAR502     VIRGIN-UK   VIRGI001    O2-UK   O2___001    HTC-Czech   HTC__C24     HTC-Denmark HTC__F08    HTC-Norway  HTC__H10    HTC-Sweden  HTC__G09     HTC-Poland  HTC__B25    HTC-Russia  HTC__A07    HTC-Turkey  HTC__M27     HTC-GCC HTC__J15    HTC-Australia   HTC__023    HTC-Singapore   HTC-FRA  HTC__203    StarHub-Singapore   VODA-Africa-South   HTC__016     AirTel-India    TIM-Italy   TIM__401    H3G-Italy   H3G__402     Optus-Australia OPTUS001    Hutch-Australia HUTCH001    SMC-Voda-HK  SMCVD001    Chunghwa-Taiwan CHT__601    Rogers  ROGER001     HTC-EastEurope  HTC__032    HTC-GER HTC__102    HTC-ITA HTC__405     HTC-Dutch   HTC__E11    HTC-Nor HTC__Y13    HTC-WWE HTC__001    HTC-ELL  HTC__N34    HTC-SPA HTC__304    HTC-PTG HTC__506    DOPOD   DOPOD701     Open-Channel    HTCCN701    CT  HTCCN702    CU  HTCCN703    HTC-Asia-SEA     HTC__037    HTC-India   HTC__038    Fastweb-IT  FASTW401    O2-DE    O2___102    TWM-TW  HTC__621    Asia-HK-CHT HTC__622    HTC-Asia-SEA-WWE     HTC__044    HTC-FRA-Bouygues    HTC__247    HTC-BE  HTC__E41     VODA-SA VODAP026    ALL 11111111    H3G-DAN H3G__F05    H3G-SWE H3G__G04     H3G-UK  H3G__001    H3G-ROI H3G__003    Bouygues-Telecom    BOUYG201     Telstra TELST001    BM  BM_001  Dopod-China
để xem chỉ số CID thì tham khảo và làm theo hướng dẫn trong bài này,tiếp đó, vào thread này hoặc địa chỉ này để download ROM ship phù hợp.

Điện thoại bạn không nhận sd-card có thể đã bị brick card, bạn tham khảo ở đây để xử lý.

Ngoài ra, mình khuyên bạn nên xài ROM cook, chạy ổn định và tối ưu hơn ROM ship rất nhiều, chủ đề về up ROM Cook có rất nhiều ở các thread ở ngoài.

Lần sau bạn nên tham khảo kỹ nhé, cách giải quyết các vấn đề liên quan của bạn đều có sẵn trong box DESIRE hết.

Chúc vui!

kekeomocau

cam on ban da nhiet tinh giup do minh da lam tat ca cac buoc ban chi rui nhung minh khong the tim duoc ma so cid cua may do o dau phan phoi de tim lai ban rom thich hop ca.........cho minh hoi tren dau may co chu ''T'' co phai la t-mobile phan phoi khong vay?xin loi may minh mat tieng viet ui

commander_HTC

cam on ban da nhiet tinh giup do minh da lam tat ca cac buoc ban chi rui nhung minh khong the tim duoc ma so cid cua may do o dau phan phoi de tim lai ban rom thich hop ca.........cho minh hoi tren dau may co chu ''T'' co phai la t-mobile phan phoi khong vay?xin loi may minh mat tieng viet ui

Mình không chắc chắn về điều này lắm, nhưng cũng nghĩ giống như bạn.

kekeomocau

ban oi cua minh la ''h3g' uk'' minh info bang cach lap sim vao market tai sys tem info thi ra...nhung mihn tai rom ship * H3G_UK_1.22.771.1_Radio_4.06.00.02_2 va * H3G_UK_1.20.771.1_Radio_4.06.00.02_2: deo bao loi ''error[131]:customer id erro............the rom update your androi phone.please get the correct rom update utlity and try again''
the la loi do dau ah ...moi nguoi giup minh voi...X_X

commander_HTC

ban oi cua minh la ''h3g' uk'' minh info bang cach lap sim vao market tai sys tem info thi ra...nhung mihn tai rom ship * H3G_UK_1.22.771.1_Radio_4.06.00.02_2 va * H3G_UK_1.20.771.1_Radio_4.06.00.02_2: deo bao loi ''error[131]:customer id erro............the rom update your androi phone.please get the correct rom update utlity and try again''
the la loi do dau ah ...moi nguoi giup minh voi...X_X

Bạn nói máy của bạn là H3G-UK, nghĩa là số CID là H3G__001, tuy nhiên, trong thông báo lỗi nêu rõ: "customer id (CID) lỗi.... bản rom update, lựa chọn bản ROM thích họpư và thử lại"

Mình thấy có 2 bản ROM ship hỗ trợ cho máy H3G-UK như sau, bạn thử down về và up lại xem ntn:

- RUU_Bravo_H3G_UK_1.20.771.3_Radio_32.36.00.28U
- RUU_Bravo_H3G_UK_1.22.771.1_Radio_32.36.00.28U

Tuy nhiên, mình vẫn khuyên bạn nên dùng ROM cook thì tốt hơn.

kekeomocau

nhung minh up rat nhieu rom roi ma van cu bao the ?phai chang minh chua hack root vay vi ban androi nay update len 2.2 roi lieu co phai can thiep gi nua ko ban oi!minh cung tao luon ca golcard luon rui nhung van ko dc hai ban rom nay minh chay roi ma ko dc ma

action8

máy bạn chưa root thì tất nhiên là ko thể up các rom # được, bạn nên down bản rom "RUU..." mà bạn Commander mách ở trên về và vào đây xem cách up lại rom ship rồi tiếp theo là root máy và cài rom cook để tìm hiểu nhiều thứ hay hơn cho em Desire của bạn nhé ( đừng nghĩ là mình đang sui dại bạn, bạn có thể ko nghe mà \-/ )

Langdang02

Máy của bạn này là xài mạng Anycall SK Telecom của Korea, đang bị lỗi Error 170 USB COnnection Error khi chạy rom ship, có anh em nào có hướng khắc phục lỗi này ko?

ducdl2

nhung minh up rat nhieu rom roi ma van cu bao the ?phai chang minh chua hack root vay vi ban androi nay update len 2.2 roi lieu co phai can thiep gi nua ko ban oi!minh cung tao luon ca golcard luon rui nhung van ko dc hai ban rom nay minh chay roi ma ko dc ma

Có lẽ Gold card bạn tạo chưa được đó,Có goldcard bạn có thể up bất cứ bản rom ship 2.2 nào,bạn nên tạo lại goldcard xem sao nhé.

kekeomocau

ok thank mọi người đã giúp đỡ mình đã làm được rùi sau 3 ngày cặm cụi làm đă ok! déire của mình là stk hàng sách tay bên korea có chũ ''t'' trên đầu mới đầu tải rom ship 1.20 1.22 về nhưng toàn báo lỗi đù đã tạo goldcard vẫn ko đc .cuối cùng mình tải bản rom cook 2.2 stk 'dạng zip cho vô thẻ vào bootload nó info gì đó một lúc thì thấy nó update ầm ầm hihihi sương quá...cuối cùng đă ok!wifi va thẻ nhớ đã ok!trường hợp của mình lỗi khi update từ 2.1 lên 2.2 qua wifi và ket quả bị dính đòn.......\-/

Langdang02

Đang xài rom oxygen gingerbread 2.3, chạy lại rom ship cũng báo lỗi Error bootloader, chả hỉu vì sao nữa +_+