• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DesireHD bị lệch cảm ứng sau khi update system!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hôm nay sau khi kết nối internet thì mình thấy thông báo có system update qua OTA với dung lượng khoảng 15mb nên mình không ngần ngại mà OK ngay vì hy vọng sẽ được update lên 2.3.4 hay lên sense 3 nhưng sau khi update xong thì lại xuất hiện lỗi tùm lum mới chán.
Thứ nhất là khi sử dụng trình chơi nhạc mặc định thì khi nhấn vào nút shuffle trên màn hình lại không có tác dụng.
Thứ hai là màn hình cảm ứng lại bị lệch về bên phải nên khi nhấn phím "a" lại hiện ra chữ "s".
Không biết có ai bị lỗi giống như mình không. Trước giờ mình chỉ xài ship ROM nên giờ đang rối quá. Không biết đây là lỗi của ROM hay của phần cứng nữa.

venusian

Moderator
Hôm nay sau khi kết nối internet thì mình thấy thông báo có system update qua OTA với dung lượng khoảng 15mb nên mình không ngần ngại mà OK ngay vì hy vọng sẽ được update lên 2.3.4 hay lên sense 3 nhưng sau khi update xong thì lại xuất hiện lỗi tùm lum mới chán.
Thứ nhất là khi sử dụng trình chơi nhạc mặc định thì khi nhấn vào nút shuffle trên màn hình lại không có tác dụng.
Thứ hai là màn hình cảm ứng lại bị lệch về bên phải nên khi nhấn phím "a" lại hiện ra chữ "s".
Không biết có ai bị lỗi giống như mình không. Trước giờ mình chỉ xài ship ROM nên giờ đang rối quá. Không biết đây là lỗi của ROM hay của phần cứng nữa.

Thử Factory Reset lại chưa anh.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thử Factory Reset lại chưa anh.
Đã Factory Reset nhưng tình trạng vẫn vậy. Trước khi update mọi thứ đều ổn. Sau khi update thì mới phát sinh hiện tượng lệch cảm ứng.

venusian

Moderator
Anh thử tạo Gold Card up qua bản rom khac xem sao. Em nghĩ anh dùng bt thì chắc do Rom thôi.