• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

PhamQuang

Manager
Tool UnlockCID v1.40 OliNex

=== HTC DIAMOND ===

OliproCmonex đã có Tool tuyệt vời dành để UnlockCID cho HTC Diamond (với tất cả các SPL khác nhau).

Link tải Tool:

Các bước:
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.
==============================================================

Tool UnlockCID v1.93 OliNex

=== HTC DIAMOND ===

Tool UnlockCID, phiên bản v1.93 Update, dành cho các máy đã Update lên các ROM 1.9x hoặc 2.x.
Link tải Tool:
Cách tiến hành như up ROM.

BatKid

Super V.I.P
1) Download, extract to an empty folder.
2) Run RomUpdateUtility.exe, Have Phone Synced with PC in Windows Mobile
3) follow steps, check device for prompts after PC shows loading bar. it should go to black screen now.
4) SPL flashes, device automatically reboots, job done.
5) to confirm you got it installed, go into bootloader mode (volume down + reset) and verify the screen shows 1.40.OliNex.

Nguyên văn của Olipro bên XDA

minhcatbui

có ai đã test thử chưa, không dám mạo hiểm, vì bên xda có người chạy không được

PhamQuang

Manager
HEHE...Bootloader="Volume Down+ reset" mờ bác..

Nếu bạn chưa có máy hoặc chưa dùng thì hãy tham khảo rồi hãy post bài.
Với HTC Diamond thì Reset chính là núm Power đó.

Nhắc lại: để vào Bootloader hãy nhấn giữ POWER (hay Reset cũng vậy) + VOLUME DOWN.

Phiên bản HardSPL v1.40 OliNex rất tốt, các bạn có thể dũng cảm và tự tin và chạy, không gặp khó khăn nào đâu, nhất là với máy mới, chưa chạy các Tool khác lần nào.

xbong

đang cầm trên tay đây mà. đã thử thì mới biết chứ bác. POWER là phím trên đỉnh máy đó bác, nhìn ký hiệu bên cạnh là thấy ngay liền ah.

Diamond-Black

Đúng là nhanh hơn hẳn,thấy thằng em Kawaguchi khoe là anh Quang mới post rom cho Diamond,nên chiến luôn!

anhcobra

Cháu đã up thành công, dưng mà cụ Quang ơi cái bàn phím cũ của nó hay thế mà rom này mất tiệt là sao? Giờ thì làm sao mà dùng ngón tay để chọt được

ThanhAn

Nhắc lại: để vào Bootloader hãy nhấn giữ POWER (hay Reset cũng vậy) + VOLUME DOWN.

Phiên bản HardSPL v1.40 OliNex rất tốt, các bạn có thể dũng cảm và tự tin và chạy, không gặp khó khăn nào đâu, nhất là với máy mới, chưa chạy các Tool khác lần nào.
cũng có thể là vào B_l_der thì giữ nút Power+Vol_Down, nhưng thiển nghỉ là nút Reset thì vẫn là nút riêng chứ nhỉ? chẳng lẻ chưa ai có Diamond để kiểm tra hay sao???:-?

xbong

ấn và giữ POWER thì sẽ tắt máy hoàn toàn, và ấn thêm một lần nữa là bật máy. Còn nút reset thì ở sau, phải tháo vỏ sau ra và rút bút ra thì mới nhìn thấy nút reset màu đỏ( có chữ reset hẳn hoi nhé) Tôi đang dùng đây mà.

ThanhAn

Thế còn PDAviet có ai vọc con này chưa nhỉ? sao thấy ít người dùng quá,ko biết có nên tậu 1 em ko đây!
Với lại chỉ có Sync được với PC thì mới chạy tool được, vậy nếu ví dụ ko sync được, mà chỉ nhận PPC như là USB thì có chạy tool được ko? up Rom được ko?

PhamQuang

Manager
cũng có thể là vào B_l_der thì giữ nút Power+Vol_Down, nhưng thiển nghỉ là nút Reset thì vẫn là nút riêng chứ nhỉ? chẳng lẻ chưa ai có Diamond để kiểm tra hay sao???:-?

Lỗ Reset cũng có, nhưng bạn phải mở nắp ra mới thấy nó.
Power + Volume Down = Chọc Reset + Volume Down.

2 cách đều như nhau, tuy nhiên cách 1 tiện hơn vì đỡ phải mở nắp máy ra.

PhamQuang

Manager
Thế còn PDAviet có ai vọc con này chưa nhỉ? sao thấy ít người dùng quá,ko biết có nên tậu 1 em ko đây!
Với lại chỉ có Sync được với PC thì mới chạy tool được, vậy nếu ví dụ ko sync được, mà chỉ nhận PPC như là USB thì có chạy tool được ko? up Rom được ko?

Diamond nguyên bản đã chạy WM6.1 cho nên việc Sync với PC rất ổn và đơn giản.
Nếu bạn chưa Sync được thì sao mà chạy Tool HardSPL, khi đó nói làm gì chuyện Up ROM???
Diamond không có thẻ cho nên đừng nghĩ tới cách khác làm gì cho mất công.

liberalmen

Có cao thủ nào nghiên cứu vụ RAM 188M thành 113M chưa ta. Vấn đề này do đâu, có phải lỗi của nhà sản xuất?

hunggau75

nút Reset nằm ở khe chứa bút (lỗ tròn màu đỏ)

chipmoru

Dạ thế có bác nào thử thành công chưa ạ? Con của em nó bảo sau 6 tháng nó mới tự unlook máy! Giờ đang phân vân kô biết nên ra ngoài hàng để unlook hay tự mình unlook đây! Nếu bác nào thử rồi thành công thì cho ý kiến với nhá!
Cám ơn các bác nhiều lắm :d
thk bác Phạm Quang nhé! Mình cũng đã up thành công lên SPL-1.40 Olinex nhưng khi cho Sim mạng khác vào nó vẫn bị khóa. Nó ghi rằng "mạng đã bị khóa! Yêu cầu nhập code để gỡ khóa!" sau đó nó hiện lên một ô trống và yêu cầu mình điền những ký tự để gỡ khóa!
Sau đó, mình không cách nào mà vào được máy khi Sim bị khóa như vậy ... :( ! Ở bên này có 3 nhà cung cấp mạng : SFR, Boygue và Orange. Mình đang dùng SFR, cho Sim Orange vào thì nó bắt như trên, chưa thử của Boygue. Như vậy sau khi up thành công lên bản SPL-1.40 của Olinex thì nó sẽ UnlookCID cho máy thật chứ? Có bác nào đã thành công chưa! xin cho em ít kinh nghiệm với! Thk các bác nhiều lắm!
Sorry mình vừa tìm hiểu một chút và đã hiểu UnlookCID là gì! Nó khác với Unlook Sim mà mình đang kiếm! Cũng cám ơn bác Phạm Quang rất nhiều :d

Last edited by a moderator:

etenx500

Dạ thế có bác nào thử thành công chưa ạ? Con của em nó bảo sau 6 tháng nó mới tự unlook máy! Giờ đang phân vân kô biết nên ra ngoài hàng để unlook hay tự mình unlook đây! Nếu bác nào thử rồi thành công thì cho ý kiến với nhá!
Cám ơn các bác nhiều lắm :d

Thành công đại thành công. Chạy ngon không vấn đề gì đâu