• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND2

Status
Không mở trả lời sau này.

h2008

Em vừa mua dc em Diamond2 muốn up rom WM6.5 mới cho nó mà ko biết dùng cái nào? Không biết bác nào đã dùng em này rồi xin cho ý kiến. thanks

thekhoa202302

Em vừa mua dc em Diamond2 muốn up rom WM6.5 mới cho nó mà ko biết dùng cái nào? Không biết bác nào đã dùng em này rồi xin cho ý kiến. thanks

HTC DIAMOND 2 thuộc dòng TOPAZ

hiện đã có chủ để riêng để tham khảo! tại đây

PhamQuang

Manager

Đến thời điểm hiện tại vẫn chưa có HardSPL hoặc USPL cho dòng HTC Diamond-2 (Topaz) cho nên bạn chỉ có thể Up ROM gốc hoặc các bản ROM gốc nâng cấp của hãng mà thôi.
Còn các bản ROM Cook hoặc không đúng gốc sẽ không thể Up được.
Hy vọng Tool HardSPL sẽ sớm được đưa lên công khai vì hiện nay số người sử dụng sản phẩm này cũng đã khá nhiều.

ghekua

hiện bên XDA đã có rom cook for Diamond 2, nhưng rất nhiều người đã úp và hỏng máy. Theo thông tin ko chính thức thì rất có thể mùa hè năm nay sẽ có WM6.5 và Diamond 2 sẽ được upgrade miễn phí từ 6.1 lên 6.5.
Tình hình là em Diamond 2 của mình chắc xài rom ship vài tháng mới có Olinex quá :))

h2008

Lần trước mua em Touch HD dùng dc có 1 tháng.con vợ già nó cầm làm rơi đánh cái bộp mặt em tái dại vì đi toi cái màn hình.:((..em phải ăn mì tôm mấy tháng nay mơi mua dc em Diamond2.May mà bác cảnh báo ko em up rom trên XDA em nó mà toi thì chắc em cũng toi luôn....:)) Thanks!

ghekua

hixhix. Đã đọc kỹ.
cái rom l3v5y Topaz "Concept" V1.2 [21041/21042][WWE/GER/NOR/ITA/RUS] bên xda là rom của 1 thằng nó build cho diamond. Nó bảo nó ko thực sự có máy (chắc nó mượn máy), nó chỉ mới test được trên con diamond của nó (hix diamond chứ ko phải diamond 2 nhé), xong rồi ko chịu trách nhiệm nếu có gì xảy ra...
- lại vừa có bạn post wm6.5 beta cho diamond 2 bên xda, nhưng tiếng tàu, và cũng ghi là nên úp khi có HSPL...
---> anh em cứ yên tâm chờ, tối thiểu chắc phải đến tháng 7 mới có HSPL cho Topaz... (vì Olinex phải đủ donate mới chịu released...)
---> kể ra donate cho nó vài chục $ mà nó cho ra luôn HSPL thì mình cũng donate đấy :))

cuối cùng: không up rom gì hết kể cả rom ship, vì tỷ lệ em Topaz hóa thạch là rất cao :))

Chỉnh sửa cuối:

linhtinhtaolao

Bạn nào làm được Hard SPL cho TD2 thì vui lòng chỉ giáo, mình làm hoài mà nó không cho, yêu cầu phải donate... Thankss

dylanx

Thì chọn No, hay gì gì, chịu khó đọc TA đi bạn, đọc kỹ xíu, cái nào cần check thì check

linhtinhtaolao

Cảm ơn bạn đã trả lời, nhưng hình như nó chỉ cho làm Hard SPL 1 lần, mình cố làm lần thứ 2 (do lần 1 không thành công) là nó không chịu, cứ bắt donate, nếu trả lời No là thoát luôn. pó tay... Ai gặp tương tự không ?

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bạn đã trả lời, nhưng hình như nó chỉ cho làm Hard SPL 1 lần, mình cố làm lần thứ 2 (do lần 1 không thành công) là nó không chịu, cứ bắt donate, nếu trả lời No là thoát luôn. pó tay... Ai gặp tương tự không ?

Mình chưa thử chạy HardSPL cho máy thứ 2 bao giờ bởi cũng chỉ có 1 máy mà thôi, tuy nhiên:
- Up đi Up lại 1 phiên bản HSPL cho 1 máy trên cùng 1 Laptop thấy vẫn chạy bình thường.
- Kể cả nếu đúng Tool chỉ cho phép chạy 1 lần cho 1 máy thì cách giải quyết cũng dễ. Bạn hãy vào Local Settings/Temp xóa sạch các file đi hoặc xóa Cache đi và chạy lại Tool. Các file do Tool tạo ra lưu trong đó thôi.
- Cùng lắm thì mang sang máy tính khác mà chạy.
Thiết nghĩ giải quyết các vấn đề này không khó lắm.

linhtinhtaolao

Mình cũng thử máy PC/Laptop khác, Hard reset Diamond2 luôn, nhưng vẫn nhận thông báo như đính kèm. Thật bó tay luôn. Mình sẵn sàng donate nhưng sợ không an toàn nếu thanh toán bằng Visa. Bạn nào ở HCMC có thể chỉ giáo dùm không, cảm ơn rất nhiều. Nam 0903-925-650

PhamQuang

Manager
Mình cũng thử máy PC/Laptop khác, Hard reset Diamond2 luôn, nhưng vẫn nhận thông báo như đính kèm. Thật bó tay luôn. Mình sẵn sàng donate nhưng sợ không an toàn nếu thanh toán bằng Visa. Bạn nào ở HCMC có thể chỉ giáo dùm không, cảm ơn rất nhiều. Nam 0903-925-650

Có lẽ máy tính/laptop của bạn nên cài đặt lại NETCF 3.5 và tắt các trình Antivirus đi trước khi chạy Tool.

vudungbg2877

Thất vọng quá các bác ơi! Em có con HTC Diamond 2, hàng phân phối của FPT, vừa rồi mang qua 3 cửa hàng uy tín ở HN để up rom Wn 6.5 nhưng đều không chay được HSPL. Các kĩ thuật vien đều bó tay> Mà em thấu tình trạng này cũng rất nhiều người gặp phải> Bác nào có cao kiến gì chia sẻ với mọi người với

Status
Không mở trả lời sau này.