• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Dream ADP với G1 có khác gì nhau

squall14

1.mình mới mua được cái HTC dream ADP về định up rom nhưng toàn thấy trên này các bác có rom g1, ko biết có dùng được chung k?

2. mình cũng ko biết máy mình là 32a hay 32b, ko biết có quan trọng cái đấy không và xem thì xem thế nào

3. Mình xem thông tin ROM là 1.5, dùng Teminal Emulator, chạy SU thì nó chuyển từ $ sang # , như vậy là máy đã root rồi đúng ko, mà hình như máy ADP nào cũng root sẵn thì phải, vậy mình muốn cài 1 custom firmware 2.2 thì chỉ việc down về để vào thẻ nhớ rồi chạy như các bạn trên này hướng dẫn đúng k
4. còn 1 việc nữa,cho mình xin 1 bản rom chạy ổn định cho máy như máy mình được ko

mới dùng android lần đầu tiên nên còn gà, các bạn giúp với nhé. Cảm ơn nhiều

atmosphere

thử tắt đi sau đo bấm đông thời phím home và nguồn để bật máy xem có vào đc recoverymode ko?
nếu vào đc thì up bản nào ko yêu cầu radio và Hboot ấy
máy bạn 1.5 chắc vẫn radio cũ
nếu ko vào đc thì tiếp tục timf hiểu nhé
chứ mình cũng ko chỉ dẫn hết lên đây đc