• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC droid incredible 2 verzion lổi boot

peekenny94

Em xài con HTC droid incredible 2 verzion , hôm trước up rom này Nik_Aura_Rebirth_Sense4a_by_Nikhil007 ( rom đúng nhé , em vẫn vào đk ) , nhưng không hiểu sao lại mất wifi . Được ad bên HTC VIetNAm hướng dẫn cách đổi kernel thì máy bị treo logo HTC vẫn vào đk bootloader và recovery . Ai giúp em . Nghe phong phanh là up xuống rom 2.3.3 ( nếu đk ai cho em cái link đk ko ạ )

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
Vào được bootloader và recovery thì cứ up lại rom ship đi rồi tính tiếp.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
đã thử rồi nó lỗi 171 jj đó ấy điên quá mất 2 ngày nay ko sửa nổi

Cho xem hình báo lổi đi bạn ? bạn up lại rom ship thì nhớ reunlocked bootloader rồi up nhé :D

peekenny94

Unlocked bootloader á :) bạn . Hay là thế nào vậy . Bạn chỉ mình chút được không

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Úi thế mình nghĩ bạn nên đọc lại mấy topic hướng dẩn trong box rồi từ từ làm lại chứ cứ loạn xí ngầu lên thì cũng không phải là cách X_X

peekenny94

Mình cũng đang bị loạn làm đi làm lại rồi mà vẫn không được điên quá nên mới lên đây hỏi xem mọi người có cách gì không :)):D

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Trước hết theo mình (trình kém nên chỉ là ý kiến chủ quan thôi)

+ Xác định xem cái máy bạn đã Unlocked bootloader chưa (nó hiện chình ình cái chữ to đùng khi vào bootloader :D)

+ Nếu đã unlock thì reunlocked lại rồi mới up lại ship

+ Còn đường nữa là đọc bài tạo Gold Card rồi chiến

Mấy cái này trong 2 topic này có hết :

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
cảm ơn bạn nhiều . ĐÚng là trình mình kém thật :(

Ý mình hỏng phải nói bạn nhé .. mình nói trình mình kém nên chỉ hướng dẩn bạn vào 2 topic trên rồi làm từ bước lại ...