• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ELF (TOUCH) - UPROM WM6.0

PhamQuang

Manager
Dòng HTC Elf là dòng PPC Phone mới hiện nay.
Nguyên bản ROM của dòng máy đã là Windows Mobile 6.0
Dòng này gồm các thương hiệu sau:

HTC Touch, HTC P3450, T-Mobile MDA Touch, O2 XDA Nova, Dopod S1

Tên gọi chung của dòng này là: HTC Elf
Đôi khi người ta gọi ngắn gọn là: HTC Touch bởi chức năng mới của chúng.

Mọi thông số kỹ thuật liên quan có thể tham khảo thêm tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Elf

Trong Thread này chúng ta chỉ giới thiệu và thảo luận các vấn đề liên quan tới ROM mà thôi.

PhamQuang

Manager
MỘT SỐ ĐIỀU CẦN BIẾT

- Để vào Bootloader:
Xuất hiện màn hình 3 vạch, rất thuận tiện để Up ROM.
Cách vào:

Nhấn giữ Phím Camera + chọc Reset

- HardReset:

Cách dùng Phím để HR.

Nhấn giữ đồng thời 2 phím Send (xanh) + End (đỏ) và chọc Reset (vẫn giữ 2 phím kia)
Sau đó nhấn Send để tiến hành Format.

hitrobus

LINK TẢI ROM v1.11.707.01 PV

ROM chia thành 2 thành phần:

Mã:
TouchROM_v1.15.07.01_PDAVIET.part1.rar
TouchROM_v1.15.07.01_PDAVIET.part2.rar

- Phần 1 tải theo Link sau:

http://www.box.net/shared/7eso2tee2x

- Phần thứ 2 tải file đính kèm dưới bài.
Sử dụng Pass.: PDAVIET để giải nén.

Cám ơn SM Tom_codonMod. Cloudyfa trong nhóm Build ROM PDAVIET đã hỗ trợ đắc lực một số vấn đề kỹ thuật liên quan để hoàn thiện bản ROM trên.

Tải về rồi UP như thế nào vậy Bác Phạm Quang. Có dễ thực hiện không? Thấy Bác giới thiệu ROM mới hấp dẫn quá nhưng chưa dám làm, sợ đơ máy luôn. Bác làm ơn hướng dẫn giùm được không? cám ơn nhiều!

PhamQuang

Manager
Tải về rồi UP như thế nào vậy Bác Phạm Quang. Có dễ thực hiện không? Thấy Bác giới thiệu ROM mới hấp dẫn quá nhưng chưa dám làm, sợ đơ máy luôn. Bác làm ơn hướng dẫn giùm được không? cám ơn nhiều!

Up ROM không có gì khó khăn cả và cũng không có gì đáng ngại nếu các bạn tuân thủ đúng các trình tự sau:

- Tải Tool UnlockCID trong bài số 2 và chạy UnlockCID trước. Sau khi chạy Tool xong nên SR lại máy đàng hoàng.
- Tải ROM về, kết nối máy với PC và chạy Up ROM.
Quy trình Up khoảng 10-15 phút là xong.

minhcatbui

có cần xem thông số SPL của máy trước và sau khi unlock CID như HTC ATERMI không vậy bác Quang, để biết máy đã unlock CID được chưa

PhamQuang

Manager
có cần xem thông số SPL của máy trước và sau khi unlock CID như HTC ATERMI không vậy bác Quang, để biết máy đã unlock CID được chưa

Dòng HTC Touch đơn giản hơn, nếu thực hiện tốt Tool UnlockCID coi như là xong, có thể Up ROM khác tốt.
Để kiểm tra nếu bạn muốn dùng mtty và dòng lệnh set 32 sẽ thấy xuất hiện số 0, đó là máy đã được UnlockCID.

alexvnn

em đang dùng con touch p3450
em vẫn chưa hình dung ra cách up rom như thế nào
hiện nay nghe nói đã có win 6.1 là mới nhất
anh có thể dạy em cách up rom lên đc ko (có hình minh họa tốt quá) chứ toàn lý thuyết thế này thật khó em mới dùng pda đc 3 tuần.
mong anh giúp đỡ
tại vì em 1 lần vác ra quán họ up cho em lên làm ram rom giảm đi 1 nửa tức là 64/128 (lúc chưa up là 128/256)
thấy tụt như thế em hỏi lại họ thì họ lại up lại hay sao ý mà h nó lại về như cũ
nhưng trong quá trình sử dụng em thấy nọ chậm đi so với lúc mới mua về
nên em muốn anh giúp đỡ
up lên rom mới để máy hoạt động tốt hơn
em xin cảm ơn

Forever1Love

Mình cũng mới dùng con P3450 đc 1 thời gian, vừa up thử lên bản 6.1 nhg thấy giựt, lag và có 1 vài lỗi ( ko xem đc anh @@ ), cảm phiền chú Quang cho cháu xin lại cái link down bản rom gốc ko? Cháu vào htc.com tìm mãi mà không thấy chỗ down đâu cả.
Nhân tiện cho cháu hỏi luôn điều này nhé, cái WMP của cháu sao xem hình nó lại giựt thế? Kể cả bản rom gốc và cả bản rom mới up hôm trước, cứ file.wmv là bị, và xem bằng soft nào cũng bị ( TCPMP, core player 1.1.1408, ... ), vậy là nguyên nhân làm sao vậy chú? Chú giúp cháu chữa cái lỗi đó nhé. Cháu cảm ơn chú nhiều!
( Cháu post bài vào đây vì tìm mãi không thấy chỗ hỏi-đáp ở đâu cả, nếu có vi phạmt thì chú cứ xóa nhé, nhg cho cháu xin 1 lời hồi âm nha hishis @@ depzai_di_bicycle.xai_1110y@yahoo.com.vn )

Forever1Love

HizHiz sao mai không thấy chú trả lời dùm cháu vậy? Cháu đang cần lắm mà, Chú giúp cháu nhanh lên đc ko? @@

missyou0601

em mới dùng 1 con HTC touch... mới dùng được 1 thời gian ngắn..
em chưa bít có những chức năng j`... và tính năng như thế nào.. các mem quen thuộc giúp em 1 chút nhé.. thanks các mem

heogayno1

không cần biết nhưng cứ phải thanks cái đã dạo này thay đổi rom liên tục nhưng chưa thấy con nao dùng bền pin cả :D