• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ELFin thỉnh thoảng không nhận cuộc gọi?

Status
Không mở trả lời sau này.

trucnguyenduy

Con ELFin của mình thỉnh thoảng lại không nhận cuộc gọi được dù sóng sánh vẫn đầy đủ? Nhưng khoảng 1 vài phút sau lại bình thường trở lại. Anh em nào biết bệnh này tư vấn dùm mình với! Thanks nhiều!

PhamHien

Con ELFin của mình thỉnh thoảng lại không nhận cuộc gọi được dù sóng sánh vẫn đầy đủ? Nhưng khoảng 1 vài phút sau lại bình thường trở lại. Anh em nào biết bệnh này tư vấn dùm mình với! Thanks nhiều!

Hiện tượng có xảy ra thường xuyên không bạn? Có thể do một trong các lỗi sau:
- Đơn thuần là do mạng: hãy thử SIM khác và kiểm tra hiện tượng trên
- Do bản Radio (không phải do ROM nhé)
- Do phần cứng

Bạn thử thực hiện cuộc gọi và để ý cột sóng có thay đổi số vạch không nhé

trucnguyenduy

Một ngày bị 1 hay 2 lần gì đó, có ngày không bị. Khi thực hiện cuộc gọi thì không bị mất vạch nào hết. Hiện mình đang sử dụng bản rom 6.5 V79 của anh Quang. Mình nghĩ không phải do rom vì không thấy có anh em nào trong diễn đàn bị như vậy cả.

PhamHien

Một ngày bị 1 hay 2 lần gì đó, có ngày không bị. Khi thực hiện cuộc gọi thì không bị mất vạch nào hết. Hiện mình đang sử dụng bản rom 6.5 V79 của anh Quang. Mình nghĩ không phải do rom vì không thấy có anh em nào trong diễn đàn bị như vậy cả.

vậy có thể chỉ đơn thuần là do mạng thôi. Bạn cũng có thể nâng cấp Radio xem có cải thiện hơn không! Trước mắt hãy kiểm tra thông số bản Radio trong máy đã nhé rồi post lên đây

Start/Setting/Systems/Device Informations....

PhamHien

Radio version: 03.07.90
Bản đó được không bạn? Hay phải up lên?

Hiện nay các bản Radio mới của Touch II được đánh giá cao là 03.34.90 và 03.39.90: sóng khoẻ, tiết kiệm năng lượng...Bạn có thể tìm và tải về thử nạp vào xem sao nhé.
Lưu ý: máy của bạn phải chạy USPL hoặc HSPL trước đã

trucnguyenduy

Up radio cũng giống như up rom vậy hả bạn?

Đã up bản radio 03.39.90 rồi. Đang chờ kết quả. Thanks bác Hiển nhiều!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.