• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 T-MO bị tắt và treo màn hình!

supervip_90

Chào cả nhà!
Em hiện tại dùng HTC HD2, em dùng cũng lâu rồi ạ, máy chạy không sao cả.
Nhưng gần đây, máy e bị một bệnh rất là là cứ khi có cuộc gọi đến mà nghe thì máy sẽ bị tắt màn hình và bị treo, nói bên kia vẫn nghe thấy nhưng bên mình không nghe thấy gì. Và khi em gọi cho người khác thì máy tắt hẳn màn hình tuy nhiên cuộc gọi vẫn được thực hiện
Em đang dùng room 4.2 của tytung. Mong các bác thăm khám hộ em ạ.

Chào cả nhà!
Em hiện tại dùng HTC HD2, em dùng cũng lâu rồi ạ, máy chạy không sao cả.
Nhưng gần đây, máy e bị một bệnh rất là là cứ khi có cuộc gọi đến mà nghe thì máy sẽ bị tắt màn hình và bị treo, nói bên kia vẫn nghe thấy nhưng bên mình không nghe thấy gì. Và khi em gọi cho người khác thì máy tắt hẳn màn hình tuy nhiên cuộc gọi vẫn được thực hiện
Em đang dùng room 4.2 của tytung. Mong các bác thăm khám hộ em ạ.
Bạn úp về WM6.5 xem sao. Có thể bị lỗi rom đó bạn.

Bác ơi, nếu up về 6.5 rồi up qua android thì có ổn không ạ?
Vẫn ổn chứ bạn. Nếu bạn ngại úp về WM6.5 thì bạn có thể cài đặt lại chính bản Android đang dùng đó hay một bản Android khác xem có hết lỗi không nhé.

supervip_90

Vẫn ổn chứ bạn. Nếu bạn ngại úp về WM6.5 thì bạn có thể cài đặt lại chính bản Android đang dùng đó hay một bản Android khác xem có hết lỗi không nhé.

Buồn quá bác ạ. Em cài android các kiểu rồi mà vẫn bị như thế, không biết có lỗi phần cứng không nữa. Bác có cao kiến gì không ạ?