• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 TMOUS UP ROM LỖI "Nand Kenel Open Failed" KHÔNG KHẮC PHỤC ĐƯỢC

tawngo3c

E đã nghiên cứu 2 ngày nay mà vẫn Flash ko được.Có a e nào trên Forum o Sài Gòn thì mình chạy qua chỉ giáo với.

tuaneti

Cuối cùng cũng xong cho bác này. Máy này gặp cực nhiều hiện tượng hầu như không có máy nào gặp phải. Cuối cùng fai up theo cLK mới ăn thua. Up theo MAG kiểu gì cũng gặp sự cố. Up kiểu cLK vẫn gặp sự cố là không Reboot được tại bước Update Recovery trên Command máy treo ở Rebooting. Nhưng làm lần 2 mới được.
Đặc biệt Task29 lỗi liên tục chạy 100% báo lỗi.thế mới Hú vía chứ . Nhưng nó cũng khá trâu bò là thế vẫn không hề hấn gì . Task29 vài phát nữa lại ok.
Cuối cùng thì thờ phào một cái nhẹ hết người ! :D

heobanhki

Cuối cùng cũng xong cho bác này. Máy này gặp cực nhiều hiện tượng hầu như không có máy nào gặp phải. Cuối cùng fai up theo cLK mới ăn thua. Up theo MAG kiểu gì cũng gặp sự cố. Up kiểu cLK vẫn gặp sự cố là không Reboot được tại bước Update Recovery trên Command máy treo ở Rebooting. Nhưng làm lần 2 mới được.
Đặc biệt Task29 lỗi liên tục chạy 100% báo lỗi.thế mới Hú vía chứ . Nhưng nó cũng khá trâu bò là thế vẫn không hề hấn gì . Task29 vài phát nữa lại ok.
Cuối cùng thì thờ phào một cái nhẹ hết người ! :D

Bác liều quá, nghe bác nói thì có lẽ bác hú hồn, thà máy mình làm dạn tay, cái dụ làm dùm khó ăn nói lắm ah. thành cục gạch thì hết đường binh >:)

Bác liều quá, nghe bác nói thì có lẽ bác hú hồn, thà máy mình làm dạn tay, cái dụ làm dùm khó ăn nói lắm ah. thành cục gạch thì hết đường binh >:)
Làm xong mà die máy người ta thì tự động tháo SIM ra rồi đưa máy mình cho họ thôi...>:)

tuaneti

Mình hú hồn thay vì lúc task29 lỗi treo hoài và bạn ấy bảo bạn ấy làm cũng bị thế. Cứ làm đi vài phát sẽ được.Có vẻ đỡ lo hơn. :D Chứ là mình tèo một cái coi xong. Up rom lỗi đã đành chứ vụ Task29 cứ lỗi ầm ầm thế mà thấy hết vía. Mà làm qua Teamviewer thôi vì 2 người mỗi người một đầu đất nước mà . Gớm mỗi lần thao tác xong một bước nào đó mà không biết con máy nó ra sao cứ phải hỏi hoài :D

caigichadc13

Cho e hỏi up theo cLk là làm như thế nào? máy đang bị tình trạng hệt như của bác chủ top. SÓS ...

bugartiveron

A cho e hỏi e down cái bản rom số 1 ở bài viết trên nó co ghi là [31 MAY][MAGLDR/CWM/cLK]NDT MIUI GINGER ....dòng chữ đầu tiên có ghi rõ ràng là MAGLDR và CLK luon vậy sao e up vô cũng ko dc vậy a??Nếu tiện a có thể cho e xin cái link tải rom chuẩn của MAGLDR e xin cảm ơn!!!!
có thể bạn lech link nên bản rom bị lỗi trong quá trình dowload đấy.mình từng bị như thế rồi

bugartiveron

Chủ topic này mình nhớ không lầm là đã tạo một topic hỏi về vấn đề này rồi và mình đã gộp với topic Thắc mắc và thảo luận rồi, nhưng hôm nay vào lại thấy lập topic nên thôi không gộp nữa...
bác vất vả quá nhỉ. trí nhơ tốt
:D:D:D

caigichadc13

Mình vừa phát hiện ra lỗi đó là do khi mình boot thì ko tháo cable với máy tính ra nên nó ko tìm thấy thẻ SD. Măquas. :D