• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V14 - Build 19960.1.2.2

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2 PV DVH)
Version 3.62.14 Diamond(01)

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang, MOD SonBlack
SMOD Tom_codon
MOD HoangDat_vista, MOD Medkid
TMOD TranMinhMan, VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua

ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 19960 được port từ bản ROM của dòng máy HTC Raphael

Core 5.2.19960
Build 19960.1.2.2
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 13 - Jul - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.14 Diamond(01)
Tích hợp (Added):
3G icon & Battery number Fixed 1%
Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU)
FlashLight
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Keyboard mapping while in call FIXED (keyboard.dll Fixed - Thank Dillsnik)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Media Fixed (wmcore.dll Fixed - thank dgaud007 & greatbal) {wait about 2-5 minute}
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
NetCF2.0
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Pim Backup 2.8 (Backup Danh bạ, tin nhắn....tiện dụng)
PTT Fixed
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
SetAcousticParam (in Preconfig.txt - Speaker phone Louder - thank lagoskon)
Sim Manager 6.49 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SoftKey Manager(Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng & restart)
SqlCeMobile 3.0
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
UC compliant (Cài soft tự động trên thẻ nhớ)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)

Loại bỏ (removed) :
Welcome Center
Voice Speed Dialer

UC (SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
Dvha79_ddt HTCHome_Diamond.cab
Dvha79_ddt Diamond Dialer 2G.cab

SMSDeliveryReceipt.cab

Good luck and successful !!!

Chỉnh sửa cuối:

kaiser

nhìn đẹp qué khi nào em nó có link down vậy bạn??????????????????? mau mau nhé...................

Chỉnh sửa cuối:

cuteont

sao chưa có link down vậy... nhìn bản room thèm quá, bro cho anh em cái link dơn nhen..
thank

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Link đã được cập nhật
Đã Fix một vài lỗi còn tồn tại ở build trước

cuteont

có bro nào bị như mình không, up xong hết rồi nhưng sao ko hiện được cái đồng hồ lên vậy và cái bàn phím bấn số để call cũng ko giống như trên hình được ... chỉ giúp với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
có bro nào bị như mình không, up xong hết rồi nhưng sao ko hiện được cái đồng hồ lên vậy và cái bàn phím bấn số để call cũng ko giống như trên hình được ... chỉ giúp với

Bạn phải cài cả bộ SDAutorun thì mới có đc giao diện giống hình trên chứ.
Hãy xem thông tin chi tiết của bản ROM ở trang đầu nhé :)
Chúc vui

hungchip

K hiểu sao từ khi up ROM này mình lại bị sụt Pin nhanh chóng. Vừa sạc đầy xong chi 15p sau đã thấy báo còn 80% chỉ khoảng 3h là hết PIN??? CÒn màn hình thì bị lệch cảm ứng(mặc dù đã Align lại và HR).... Help!!!

jpnguyen

K hiểu sao từ khi up ROM này mình lại bị sụt Pin nhanh chóng. Vừa sạc đầy xong chi 15p sau đã thấy báo còn 80% chỉ khoảng 3h là hết PIN??? CÒn màn hình thì bị lệch cảm ứng(mặc dù đã Align lại và HR).... Help!!!

Làm gì mà hết nhanh vậy. Mình thấy van bình thường mà. Coi chừng b đang mờ wifi.:-?

kaiser

Bản ROM này chạy ngon nhẹ do không có cài nhiều soft, chạy 02 day nay mà chưa thấy cái gì bất thường cả. Bản ROM này hình như kg có CT tự set up GPRS hay sao đó, fần mềm này có thể lấy ở đâu vậy mấy bạn?? Với fần mềm gì lúc trước có mà mình quên tên rồi nó cho mình chọn hay bỏ chọn SMS Delivery, CT này nó có nhiều nút chọn màu xanh lá đó cũng đang cần CT đó ai có chỉ giùm luôn. THK

hungchip

Làm gì mà hết nhanh vậy. Mình thấy van bình thường mà. Coi chừng b đang mờ wifi.:-?

Mình biết, va co mở Wifi đâu. thế mà cứ xạc đầy đc 1 lúc thấy Pin xuống ầm ầm luôn, (báo % PIN chạy như đồng hồ). CÒn màn hình thì bị lệch cảm ứng.... Có ai đã bị tình trạng trên thì giúp mình với.
Thanks

kaiser

Pin xài bình thường để qua đêm tụt có mấy % pin thôi, mà sao cái chỗ báo % pin mất tiêu rồi soft reset vẫn vậy, muốn tắt tin đã được gửi từ tổng đài thì phải làm sao mấy Bác ơi hồi trước có soft còn chỉnh được bi giờ sao chỉnh hay fải vô registry ai biết chỉ dùm với. THK

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình biết, va co mở Wifi đâu. thế mà cứ xạc đầy đc 1 lúc thấy Pin xuống ầm ầm luôn, (báo % PIN chạy như đồng hồ). CÒn màn hình thì bị lệch cảm ứng.... Có ai đã bị tình trạng trên thì giúp mình với.
Thanks
Máy mình nếu dùng pin theo máy thì được 4 ngày còn nếu dùng pin dung lượng cao mua của TMOD Tuan1412 2800mAh thì chẵn 1 tuần mới hết.
Màn hình bị lệch cảm ứng thì bạn nên đem ra cửa hàng uy tín để họ chuẩn đoạn để tìm cách khắc phục bạn à

Pin xài bình thường để qua đêm tụt có mấy % pin thôi, mà sao cái chỗ báo % pin mất tiêu rồi soft reset vẫn vậy, muốn tắt tin đã được gửi từ tổng đài thì phải làm sao mấy Bác ơi hồi trước có soft còn chỉnh được bi giờ sao chỉnh hay fải vô registry ai biết chỉ dùm với. THK
Mục hiện % pin thì mình ko biết bạn đã làm gì mà mất để tư vấn cả.
Còn muốn bỏ tin thông báo đã gửi từ tổng đài bạn chỉ cần vào tin nhắn rồi vô Options mà chỉnh bỏ tích nó đi là OK thôi.
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

hieunt

Anh DVHA79 ơi, em muốn hỏi cái Task Manager của bản ROM này là Task Manager của hãng nào. Nếu của HTC thì sao em ko thấy có phím tắt ở màn hình today để tắt các chương trình nhỉ? Nếu không phải HTC Task Manager thì em cài cái HTC Task Manager 2.0 vào thêm thì có vấn đề gì không anh? Thanks anh.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Anh DVHA79 ơi, em muốn hỏi cái Task Manager của bản ROM này là Task Manager của hãng nào. Nếu của HTC thì sao em ko thấy có phím tắt ở màn hình today để tắt các chương trình nhỉ? Nếu không phải HTC Task Manager thì em cài cái HTC Task Manager 2.0 vào thêm thì có vấn đề gì không anh? Thanks anh.

Bản ROM này gần như là Clean nên ko tích hợp TaskManager vào trong ROM cho nên bạn có thể cài HTC Task Manager vào vô tư