• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V18 - Build 20273.1.3.3

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ơ thế à em nói anh mới nhớ đấy.
Anh post cùng bản Lite nhưng quên khuấy đi mất là ko show nó lên :D

À còn bản Lite thì em thử cho HTC Task đó vô SDAutorun xem sao và nhớ cho vô dòng đầu của file config.txt nhé

hieunt

Ơ thế à em nói anh mới nhớ đấy.
Anh post cùng bản Lite nhưng quên khuấy đi mất là ko show nó lên :D

À còn bản Lite thì em thử cho HTC Task đó vô SDAutorun xem sao và nhớ cho vô dòng đầu của file config.txt nhé

Em cài luôn bản full rồi anh ạ. Đỡ phải lằng nhằng :p Thanks anh nhiều!

0989555555

bác ơi...em mới cài bản v18 này,,mà sao vao file exploer để cài nhạc chuông từ thẻ thì hok thấy set as ringging stone...nhờ bác chỉ dùm ạ...nhân tiện chỉ dùm em cách cài nhạc chuông tin nhắn luôn ạ...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác ơi...em mới cài bản v18 này,,mà sao vao file exploer để cài nhạc chuông từ thẻ thì hok thấy set as ringging stone...nhờ bác chỉ dùm ạ...nhân tiện chỉ dùm em cách cài nhạc chuông tin nhắn luôn ạ...

Nếu em dùng bản Lite thì sẽ là Explorer nguyên bản của WM6.1 ít tính năng nhưng lại có mục chọn ringtone, còn bản full thì dùng GSFider nhiều tính năng hơn nhưng lại có kó set ringtone.

Muốn đặt nhạc chuông thì em có thể cóp file chuông tới thư mục gốc của thẻ nhớ, thư mục Windows của phone hoặc thư mục My Ringtone trong My Document rồi sau đó vô setting đặt là đc
Chúc vui

0989555555

Nếu em dùng bản Lite thì sẽ là Explorer nguyên bản của WM6.1 ít tính năng nhưng lại có mục chọn ringtone, còn bản full thì dùng GSFider nhiều tính năng hơn nhưng lại có kó set ringtone.

Muốn đặt nhạc chuông thì em có thể cóp file chuông tới thư mục gốc của thẻ nhớ, thư mục Windows của phone hoặc thư mục My Ringtone trong My Document rồi sau đó vô setting đặt là đc
Chúc vui
THANKS...Ạ!!!còn nhạc chuông tin nhắn nữa ạ...em hỏi mấy đứa bạn cũng dùng o2 nhưng hok có đứa nào biết cài nhạc chuông tin nhắn hết..bác chỉ cho em với !!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
THANKS...Ạ!!!còn nhạc chuông tin nhắn nữa ạ...em hỏi mấy đứa bạn cũng dùng o2 nhưng hok có đứa nào biết cài nhạc chuông tin nhắn hết..bác chỉ cho em với !!!

Riêng tin nhắn thì em cóp file wav hoặc wma vô thư mục windows của phone nhé, nhớ là chuông tin nhắn đừng để dài bởi truyền thống của WM là sẽ phải chơi hết đoạn nhạc chuông đó mới ngừng bất kể em đã mở tin nhắn rồi.
Chúc vui

0989555555

Riêng tin nhắn thì em cóp file wav hoặc wma vô thư mục windows của phone nhé, nhớ là chuông tin nhắn đừng để dài bởi truyền thống của WM là sẽ phải chơi hết đoạn nhạc chuông đó mới ngừng bất kể em đã mở tin nhắn rồi.
Chúc vui

thanks thân!!!;)

hieunt

Chúc vui

Để bài dài khoảng chục phút đi, nghe cho vui tai. Hi hi... Với cả, cài đặt chuông thì vào phần Setting -> Sound and Notifications -> Notifications rồi chọn thôi mà.

cohisu

thanks anh Dvha nhìu ! àh mà cái task manager ko hiện ngoài màn hình destop anh ạh,với lại task manager nên có phần " Data connection " ( để tắt GPRS rất tiện ),bản này ko có nên tắt GPRS rất chậm hiz !

astoreviola

cho minh hoi cach up rom v18 nay voi. minh dang dung ban rom v17. minh da thu up roi nhung k duoc. thanks

hieunt

cho minh hoi cach up rom v18 nay voi. minh dang dung ban rom v17. minh da thu up roi nhung k duoc. thanks

Bạn phải up lỗi lên đây thì mọi người trên này mới biết mà giúp bạn được chứ. Nói chung chung quá không biết phải giúp đỡ thế nào. Hay là bạn up luôn V19 luôn đi. Nghe nói là nhanh hơn V18 với các ứng dụng chạy trên SD. Have fun.