• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V21 - Build 20721.1.4.0

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nếu bạn nào đang dùng bản Basic mà thỉnh thoảng bị reset hoặc HardReset thì thử down bản Basic No1 về UP thử xem sao, link mình đã đưa ở trang 1 bài số 2.
Về tool và soft tích hợp trong 2 bản này hoàn toàn như nhau chỉ khác nhau về cơ sở để kiểm tra tính ổn định của ROM.
Nếu ổn thì PM lại cho mình biết nhé

batuocbongdem

a có thể cho e xin soft HTC Task Manager 2.1.34817.200 .Thanks

OK đợi anh đóng gói lại rồi post lên sau nhé :)

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hom nay lai bi treo mat new sms nua rui.hic.ban full.sory hong co tv

Sao máy bạn bị gì mà kỳ lạ vậy, sao không treo toàn bộ mà lại chỉ treo tin nhắn nhỉ :)).
Nói vậy chứ sau khi UP bạn có làm gì như cài soft có liên quan tới phần đó hay gì khác ko?
Hoặc bạn thử bản Basic No1 ở ngay bài post bên trên của mình xem sao.
Chúc thành công.

Edit: Thế mới biết máy mình chạy ngon thiệt, build ROM UP suốt ngày mà chả có lỗi lầm gì cả :p

All : Đã cập nhật thêm 3 phiên bản Lite No1, Basic No1 và Full No1 ở trang đầu. Tính năng hoàn toàn giống với 3 phiên bản V21 cũ và chỉ thay đổi cơ sở của ROM. Nếu phiên bản cũ thỉnh thoảng Reset hoặc Hardreset với bản trước thì up thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

vanvle

Mau het Pin

chào các bác,

Không hiểu sao upgrade ROM này mau hết Pin quá, hơn 1 ngày mà hết sách, bình thường trước kia sử dụng được 3 ngày. ROM chạy rất nhanh. Thanks Dvha79_ddt

gacon1000

ROM bản no1 chạy nhanh ổn định hơn hẳn so với bải thường..
Nhưng nhược điểm là ngốn RAM hơn thì phải? Tháo thẻ ra rồi lắp lại, chạy RESCO explorer ko bị treo máy như bản v20. nhưng có vấn đề với WM5torage (xài xong thỉnh thoảng bị treo máy - ko biết có bác nào giống mình không?)
Chấm điểm 8.5/10 hehe
Thank chef dvHa nhiều lắm... HERMES long live! :D

tvp3004

Sao máy bạn bị gì mà kỳ lạ vậy, sao không treo toàn bộ mà lại chỉ treo tin nhắn nhỉ :)).
Nói vậy chứ sau khi UP bạn có làm gì như cài soft có liên quan tới phần đó hay gì khác ko?
Hoặc bạn thử bản Basic No1 ở ngay bài post bên trên của mình xem sao.
Chúc thành công.

Edit: Thế mới biết máy mình chạy ngon thiệt, build ROM UP suốt ngày mà chả có lỗi lầm gì cả :p

All : Đã cập nhật thêm 3 phiên bản Lite No1, Basic No1 và Full No1 ở trang đầu. Tính năng hoàn toàn giống với 3 phiên bản V21 cũ và chỉ thay đổi cơ sở của ROM. Nếu phiên bản cũ thỉnh thoảng Reset hoặc Hardreset với bản trước thì up thử xem sao

có lẽ là vậy.em cài sms backgoup.thử HR rồi ko cài sòt đó vào thì ko bị nữa .thank bác nha!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM bản no1 chạy nhanh ổn định hơn hẳn so với bải thường..
Nhưng nhược điểm là ngốn RAM hơn thì phải? Tháo thẻ ra rồi lắp lại, chạy RESCO explorer ko bị treo máy như bản v20. nhưng có vấn đề với WM5torage (xài xong thỉnh thoảng bị treo máy - ko biết có bác nào giống mình không?)
Chấm điểm 8.5/10 hehe
Thank chef dvHa nhiều lắm... HERMES long live! :D

Đúng là ở bản này mình có nâng bộ nhớ đệm lên để phone chạy nhanh hơn cho nên Ram có chiếm nhiều hơn chút.
Còn WM5Storage thì mình ko bị như bạn nói, bạn thử cắm vô PC rồi format lại thẻ xem sao vì sau quá trunhf sử dụng thì thẻ có thể bị lỗi cấu trúc dữ liệu mà ta không biết.
CHúc vui

XuanTruong

Super V.I.P
Nhìn bản Rom thấy "Lạnh quá", tiếc rằng không có máy!:D Chúc mừng chủ topic!=D>=D>=D>

tvp3004

sao em ko thấy bản full no1 bác?hình như ram hơi yếu nên coi phim hay bị giật.thank

838pro

Hi DVHT, Just wondering what's the difference between V21 and V21 No1?

If bug fix then what ảe the things that have been fixed?

If new/removed features then what's new ỏ what's been removed?

XDAxciter

Cảm ơn bro nhiều. Đã kiểm tra cả việc nhập user & pass, nhưng thực sự tôi không thể down bằng IDM được. Cuối cùng phải sử dụng trình download mặc định (tốc độ rất chậm) thì mới được.

timoh9

Em đã test basic no1 trên T-mobile MDA Vario II. Chạy nhanh, nhưng có điều thấy nó load chương trình hơi giật giật sao đó, với cái vụ lệch cảm ứng nữa, chỉnh lại rồi, để một chút lại bị lại (em luôn bấm bàn phím ảo mặc định bằng ngón tay), nên đây là vấn đề to tác đối với em. Cũng muốn màu mè hoa lá hẹ với ROM mới, nhưng vẫn khoái bản V19 hơn. Thanks so much

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em đã test basic no1 trên T-mobile MDA Vario II. Chạy nhanh, nhưng có điều thấy nó load chương trình hơi giật giật sao đó, với cái vụ lệch cảm ứng nữa, chỉnh lại rồi, để một chút lại bị lại (em luôn bấm bàn phím ảo mặc định bằng ngón tay), nên đây là vấn đề to tác đối với em. Cũng muốn màu mè hoa lá hẹ với ROM mới, nhưng vẫn khoái bản V19 hơn. Thanks so much

Bạn dùng SK-Tool kiểm tra tốc độ là biết ngay bản nào nhanh hơn bản nào mà :)
Còn bệnh lệch cảm ứng thì mình chịu thôi vì dòng máy này nó hay lỗi thế nhưng máy mình lại chưa bị bao giờ.
Với lại sắp sửa có bản V22 để các bạn UP, hãy test nhiệt tình vào nhé.
Chúc vui

ndlinhql

Rom rất tuyệt nhưng đụng soft dữ quá hễ cài adobe readex 2.0 hay cad studio là máy tự động HR