• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Hero chơi video ko mượt

xiah_pro

Mình xem video trên Hero, convert xilisoft 6 Ultimate theo profile của HTC Hero luôn nhưng khi xem trên máy thì ko mượt, lag, giật, thỉnh thoảng còn treo hình mặc dù âm thanh vẫn bình thường...có ai bị như mình ko?

evilanddevil

Bạn sài video converter rùi chuyển định dạng sang kiểu Iphone là coi mượt
Không phải tại điên thoại đâu. Mình coi rất mượt không thua gì iphone. Tai chương trình chuyễn file bị giật đó.Bạn thử trên computer trước rùi hãy copy vào máy

xiah_pro

Xem trên PC bình thường mà. Mình cũng có ipod touch, xem trơn tru...còn HERO cái xilisoft nó có cả một profile cho HERO mà, xem trên PC đâu có giật. Còn mình làm theo bạn là lấy video đã convert xem mượt trên itouch sang thì Hero nó báo ko chơi được

evilanddevil

vậy cái hero bạn có vấn đề gì rối đó hoặc sdcard không thích hợp máy. Bạn nên của sdcard của thegioididong ở ngoài có rất nhiều sdcard không tích hợp được với hero
Mình cũng chưa hiểu rõ được tình huống của bạn. Mình có cài phim ~2g xem mượt mà

Chỉnh sửa cuối:

evilanddevil

bạn coi video bằng chương trình gì?
Hiện giờ HTC hero chưa cái được các phần mềm chơi nhạc do cần phải up lên 2.1. Dù cài đặt cai chương trình thành công nhưng không đọc được file nhạc.Bạn chở lên bảng 2.1 sẽ sử dụng được
1.5 hiện giờ chỉ đọc được .mp4 trên chượng trình albums xem hình ảnh của máy thôi.

chonvuituoixuan

Mượt hay không không phải do Hero đâu bạn ơi. Mà là do file video đó. Nếu bạn convert mà thấy không ưng ý thì tìm phần mềm nào đó convert tốt hơn để sử dụng , cũng đừng quên cài đầy đủ codec cho máy PC trước khi tiến hành convert.

Nếu bạn ngại convert thì dùng điện thoại vào youtube mà download về . file video định dạng .mp4 , chạy mượt mà khỏi chê luôn.