• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Hero wipe SD: Ext partition bị lỗi?

freeman_trang

Khi em Wipe 3 cái đầu thì ok. Nhưng khi Wipe SD:ext partition thì má báo là:
Error: Run 'wipe ext' via adb!
Và backup NAND thì máy báo lỗi gì đó em ko nhớ...Nhưng vẫn có thể up rom đc. Khi restore thì máy bị đơ, và rất châm
Các bác co thể chỉ giáo xem lỗi này vì sao?Nguyên nhân do đâu với ạ. Em đã thử Partition sdcard đủ các thể loại rùi mà cũng ko đc!

PhamQuang

Manager
Và backup NAND thì máy báo lỗi gì đó em ko nhớ...Nhưng vẫn có thể up rom đc. Khi restore thì máy bị đơ, và rất châm
Các bác co thể chỉ giáo xem lỗi này vì sao?Nguyên nhân do đâu với ạ. Em đã thử Partition sdcard đủ các thể loại rùi mà cũng ko đc!

Có thể do chất lượng thẻ kém.
Bạn hãy mang thẻ ra PC format lại hoặc tốt nhất thử thay thẻ mới xem sao. Khi đó sẽ kiểm tra lỗi do thẻ hay HDH, mới tiếp tục "khám bệnh" tiếp nhé.

paisuza

mình cũng bị như bạn do khi phân vùng thẻ nhớ! Mình khắc phục bằng cách không chia thẻ ra nữa, chỉ để một phân vùng thôi,máy lại chạy bt, mỗi tội không chia thẻ thì chức năng a2sd khong dungf duocj :-?

freeman_trang

Có thể do chất lượng thẻ kém.
Bạn hãy mang thẻ ra PC format lại hoặc tốt nhất thử thay thẻ mới xem sao. Khi đó sẽ kiểm tra lỗi do thẻ hay HDH, mới tiếp tục "khám bệnh" tiếp nhé.

Cháu đổi 3 cái thẻ rồi bác ạ...Nhưng mà vẫn ko ăn thua. CHáu định back up lại NAND nhưng máy báo lỗi, mà trong máy nhiều trò chơi cháu phá gần xong rùi. Bây giờ mà ko khắc phục đc thì lại phải chơi lại từ đầu thì chít

trandaithieugia

Cháu đổi 3 cái thẻ rồi bác ạ...Nhưng mà vẫn ko ăn thua. CHáu định back up lại NAND nhưng máy báo lỗi, mà trong máy nhiều trò chơi cháu phá gần xong rùi. Bây giờ mà ko khắc phục đc thì lại phải chơi lại từ đầu thì chít
Bạn thử chạy lại Recovery xem có được không. Mình cài bản 1.7.0.1 của Amon_RA chạy ngon mà