• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Kaiser có sóng nhưng không gọi được...

hvforever

Máy của em có hiện tượng như thế này: không hiểu sao lúc thì nó cứ seach tìm sóng mãi ko được, lúc có sóng thì ko gọi được, ko nhắn tin được. Ko hiểu lý do gì, em đã up Rom lại rồi mà vẫn bị hiện tượng trên ( Bản Rom này em đã dùng 6 tháng rồi không sao cả ). Em cũng thử sim khác rồi mà vẫn bị hiện tượng như trên. Có anh em nào rành về mấy vụ này giúp đỡ với...
Rất mong!

hvforever

Mình đã up các bản radio (10.65.20.29, 10.65.24.36, 1.71.09.01 )
ROM KAISER ROM V16 Build 20765.1.4.4 và KAISER WM6.5 ROM V31 (Core 23041) của Bác Phạm Quang và up HardPSL lên 3.56
Tình trạng của máy là sóng luôn đầy nhưng lúc gọi được lúc gọi không được. Mình đã thử cả 3 sim mobifone, vinafone và viettel. Cả 3 sim này đều hoạt động tốt trên điện thoại nokia. Rất mong anh em giúp đỡ mình vụ này...

mrlingling

Active Member
:-? vậy có khi nào máy bác bị hỏng không ? :| có thể khay sim có vấn đề đó bác

NBTrung

em cũng bị như thế, mỗi lần ra Hà Nội là lại bị này
về Hà Đông lại được. Về HĐ thì bên cạnh cột sóng có chữ E (edge) hay G (GPRS) hay H (không chắc trg hợp chữ H, chưa để ý kỹ) thì mọi dịch vụ ok. Nhg ra Hà Nội, từ đoạn bách hóa thanh xuân trở vào nội thành có chữ 3G và đôi khi là chữ H nữa thì phải, thì có sóng nhg không làm gì được, coi như là ngoài vùng phủ sóng. Mà nếu tháo sim lắp lại là tìm sóng cũng rất lâu, rồi cũng có khá nhiều sóng nhg không được.
Em dùng vina
Liệu có phải do 3G hay 2G gì không? Khắc phục như thế nào các bác giúp với

Chỉnh sửa cuối:
em cũng bị như thế, mỗi lần ra Hà Nội là lại bị này
về Hà Đông lại được. Về HĐ thì bên cạnh cột sóng có chữ E (edge) hay G (GPRS) hay H (không chắc trg hợp chữ H, chưa để ý kỹ) thì mọi dịch vụ ok. Nhg ra Hà Nội, từ đoạn bách hóa thanh xuân trở vào nội thành có chữ 3G và đôi khi là chữ H nữa thì phải, thì có sóng nhg không làm gì được, coi như là ngoài vùng phủ sóng. Mà nếu tháo sim lắp lại là tìm sóng cũng rất lâu, rồi cũng có khá nhiều sóng nhg không được.
Em dùng vina
Liệu có phải do 3G hay 2G gì không? Khắc phục như thế nào các bác giúp với

Đó là dạo này Vina đang triển khai 3G nên bị thế thôi chứ máy bạn ko có vấn đề gì đâu.

NBTrung

K hiểu cơ chế với nguyên lý của vụ này lắm, nhg sóng 2G của Vina thì máy HTC khác vẫn dùng đc, có điều nó không hỗ trợ 3G hay sao ý nên không bị lỗi như mình, liệu có cách nào cho đth nó chỉ dò 2G chẳng hạn?

sau khi vào setting >>> phone >>> chọn band>>> mục trên thay auto = GSM, nhg bây giờ thì không thể dùng GPRS hay Edge được nữa

PhamQuang

Manager
Một số mạng trong thời gian thử 3G, nếu máy chúng ta để máy của mình chế độ Band "Auto" sẽ có hiện tượng như bạn trên nói.
Nếu ta chuyển để chế độ GSM thì phone sẽ hoạt động bình thường, chế độ GPRS cũng sẽ hoạt động. Trường hợp GPRS không hoạt động có lẽ DV bị lỗi mà thôi. Có thể SR lại máy để kiểm tra, hoặc vào lại Connection xem thông số còn hay không.