• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 19971) by TranMinhMan

NBLam

Tôi đổi cái skin đồng hồ của S2U trông đẹp phết, mỗi tội chưa chỉnh được màu cái dấu ":", bác nào cao thủ đồ hoạ làm hộ với :)

NBLam

Bác TranMinhMan ơi, tôi thử chuyển skin cho cái M2D, giờ muốn chuyển về theme mặc định của ROM thì làm thế nào nhỉ, vì thấy theme mặc định trông đẹp mắt nhất :)

Mà có bác nào biết cách backup setting cho cái M2D và S2U ko nhỉ? Để có Clear Storage hay up sang ROM mới vẫn sử dụng tiếp M2D mà ko phải nhập lại toàn bộ contact và Program í mà, vì tôi hay táy máy up ROM liên tục :) Cảm ơn các bác nhiều.

Hè hè, nhưng sao có mỗi mình mình ở box này nhỉ, lạ quá... Bên này có vẻ ko đông người dùng như bên box BA nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
-Trước khi chơi skin bạn phải dùng M2DC để backup skin gốc của ROM thì sau này mới phục hồi được,tuy nhiên skin này có trong khu vực theme và skin.
-Backup thì có thể dùng Pimbackup để backup contact,SMS,Email...để xài lại trên ROM khác chứ backup hệ thống làm sao chạy trên ROM khác được?Nếu bạn thích file hình của S2U2 thì copy nó cất vào thẻ sau này cài lại thì chép vào.

NBLam

-Trước khi chơi skin bạn phải dùng M2DC để backup skin gốc của ROM thì sau này mới phục hồi được,tuy nhiên skin này có trong khu vực theme và skin.

Ơ, nhưng tôi nghe nói theme mặc định đi theo ROM thì ko bị cài đè cơ mà nhỉ, phải có cách nào để về ROM mặc định chứ. Tôi tìm khắp nơi trong Programme/M2DC và Windows đều ko thấy. Ko biết cái theme này nằm ở đâu nhỉ?

-Backup thì có thể dùng Pimbackup để backup contact,SMS,Email...để xài lại trên ROM khác chứ backup hệ thống làm sao chạy trên ROM khác được?Nếu bạn thích file hình của S2U2 thì copy nó cất vào thẻ sau này cài lại thì chép vào.

Thực ra tôi nghĩ cái M2DC hay SPB Shell... đều chỉ là phần mềm cài thêm nên hoàn toàn có thể có cách nào đó để lưu lại các setting của nó (có thể lưu file setting hoặc một cái registry nào đó lưu các đường link vì nó có chức năng lưu các shortcut thôi mà, sau đó có thể restore lại cái đường link này khi cài mới M2DC để tránh phải làm đi làm lại, nhất là với những người hay upROM các bác nhỉ :) Nghe nói có cái M2DC Customizer, để tôi thử xem có làm được ko.

Mấy hôm nay mình fát hiện cái today của Manilla có vấn đề. Thỉnh thoảng nó hay kêu nhấp lại để launch. Với lại hay bị thoát chương trình đang sử dụng để trở về màn hình today. Không hiểu sao mấy hôm nay lại bị.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mấy hôm nay mình fát hiện cái today của Manilla có vấn đề. Thỉnh thoảng nó hay kêu nhấp lại để launch. Với lại hay bị thoát chương trình đang sử dụng để trở về màn hình today. Không hiểu sao mấy hôm nay lại bị.

Bạn thử SR lại máy xem sao nhé. Đúng là tình trạng này thường xảy ra khi lượng Ram máy xuống thấp nên M2D loading hơi khó khăn!:p

Ấy dza mình đâu có mở chương trình nào đâu thế mà nó cũng bị. Mình cũng SR nhưng nó vẫn cứ giựt giựt sao ấy. Không mượt như hồi đầu mới uprom. Không biết có fải do cài thêm chương trình ko nữa! Mấy hôm nay còn bị tình trạng S2U mỗi lần bấm nút power là nó nhấp nháy rồi tắt, fải bấm 1 lần nữa nó mới lên lại. Bó tay luôn!

NBLam

đúng rồi, tôi cũng bị mấy hiện tượng trên, ko hiểu sao nữa. Có lẽ do xung đột phần mềm hay sao đó ;(

sharkkingi

Bản Rom này mình đã bị gặp phải một số vấn đề sau : Thứ nhất, mỗi khi soft reset thì hay bị đứng màn hình và treo máy không vào được.:O Thứ hai, nghe gọi đôi lúc bên đầu dây kia nói mình không nghe được gì cả!:-? và Thứ ba là camera hay bị đứng luôn sau khi nhấn nút chụp, phải reset lại máy mới chụp được, sau một thời gian thì vẫn bị như cũ:( Mong bác TranMinhMan xem lại mình giúp nhé! thank:)

NBLam

Sao dạo này ko thấy TranMinhMan nữa nhỉ? Cook ROM tiếp đi bác ơi :)

NBLam

TranMinhMan đổi qua xài TouchCruise rồi bạn à :D.

Ui thế à. Chán nhỉ. Giờ anh em PDAViet còn mỗi Man Phạm Quang cook ROM cho Kaiser nhỉ, nhưng Man Phạm QUang chỉ cook ROM clean thôi, ko nhiều phần mềm mới nên anh em hay phải lên xda-developer lấy ROM của các nơi khác về dùng :( Buồn nhỉ.:-?

sharkkingi

TranMinhMan đổi qua xài TouchCruise rồi bạn à :D.

Thế là hết!:(không còn cơ hội test ROM của bác Man được rồi!:((bác nào biết download ROM ở xda-developer chỉ cho mình với!:) Tin học mình yếu lắm!:|

sharkkingi

Mình cũng không biết cách nào download trực tiếp được từ website xda-developer cả! bạn chỉ mình rõ hơn được không?:) cám ơn nhiều:)