• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER-PV ROM OS 5.2.19214 by Medkid (back)

Medkid

PDAVIET KAISER WM 6.1 OS 5.2.19214 build 19214

Version 6.8.6.8

The first pdaviet Rom for Kaiser

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • zhaonian
  • Mod Sonblack
  • Mod Dvha79_ddt
  • Mod Hoangdat_vista
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Trial Mod Nhocbanme
  • Trial Mod TranMinhMan
Giới thiệu_Presentation:

Lâu ngày không cook Rom, vừa qua nhân tiện anh Mẫn mới sắm 1 chú kaiser, để thỏa nỗi ghiền của mình, anh Mẫn đã cho mượn chú kaiser vài ngày để build rom và cũng là để thử bộ Tools mà mình chế riêng cho dòng này. Hi vọng nó sẽ làm các bạn thích.

Tích hợp:
Camera 5.04 by Nadavi (thanks to him)
HTC quick launch (Modified by Hoangdat_vista , thanks)
WKtask 1.1.73
NetCF 3.5
HTC Connection setup
Office 6.1 With one note
SMS deliver report (thanks Saman)
Free mem
Icons upgraded
Theme MK_diamond được anh Mẫn Mod dựa trên theme diamond và theme của O2 :D
1 số game nhỏ mà hay : Duck hunt, Diamond mine :D
etc...
(các ứng dunh được liên kết với nhau 1 cách linh hoạt,giúp người dùng cảm thấy tiện hơn)
Loại bỏ khỏi Rom:
Adobe PDF reader
Real Player
etc ....

Free RAM: 57-58 MB
Hình ảnh về Rom: ai đó giúp mình up vài tấm hình lên nha , thanks

PS: Rom mình build lại dựa trên bản Rom ship 19214 của AT&T Tilt, tuy nhiên 2 camera vẫn hoạt động ngon lành, :D (chưa test được chức năng video call, các bạn có điều kiện test thử và cho ý kiến nhé. ) Đây là bản Rom đầu tiên mình cook cho dòng này, các bạn cứ test và thông báo lỗi nhé >:)
Khuyến cáo HarSPL 3.56 và Radio 1.71.09.01 eMo, hoặc Radio gốc của bản Rom ship này 1.65.21.18

Download: (link đính kèm ở dưới)

Hướng dẫn download: copy & paste link vào IDM, điền username và Password là PDAVIET để download

Password để giải nén là thanks medkid

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Chúc mừng bản ROM "tái xuất giang hồ" của Medkid!=D>
Niềm đam mê thì khó mà tắt Medkid hén!:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Lâu lắm rồi mới thấy ROM của Medkid đây, rút tiền gửi ngân hàng ra mua 1 chiếc mà làm đi em.

PhamQuang

Manager
Hiểu tâm ý của Medkid là muốn dựa trên cơ sở Build ROM Ship dòng QVGA, đúng không?
Với QVGA thì Build mới nhất, chỉ số là 19591 từ ROM cho Asus P750 đấy.
Dùng Build này chẳng cũng tồi, chứ 19214 quá cũ rồi, người dùng sẽ ít hứng thú hơn.

Medkid

Lâu lắm rồi mới thấy ROM của Medkid đây, rút tiền gửi ngân hàng ra mua 1 chiếc mà làm đi em.

he he thanks anh 1 phát, bữa nào chuyển khoản cho em ít PVD để ra batkid đổi máy xem có được không ? >:)

Hiểu tâm ý của Medkid là muốn dựa trên cơ sở Build ROM Ship dòng QVGA, đúng không?
Với QVGA thì Build mới nhất, chỉ số là 19591 từ ROM cho Asus P750 đấy.
Dùng Build này chẳng cũng tồi, chứ 19214 quá cũ rồi, người dùng sẽ ít hứng thú hơn.

cháu muốn làm 1 bản thử nghiệm trước khi ra các bản Rom chính thức :-? , bản này chỉ là để thử tools và cho các mem thấy giao diện các bản rom cháu build trông như thế nào thôi >:) . Hơn nữa các build VGA sau này nghe nói là hơi khó port, cháu lâu rồi ko làm rom nên cần phải học hỏi các anh nữa. :D

NhatToai

Super V.I.P
Mấy hôm nay bận quá không test bản ROM này được,nếu không đã post vài cái hình lên rồi.Anh em nào test rồi cho vài cái hình cho sống động xem nào!
Chúc mừng bản ROM for Kaiser đầu tay của Trial Mod Medkid !

PhamQuang

Manager
cháu muốn làm 1 bản thử nghiệm trước khi ra các bản Rom chính thức :-? , bản này chỉ là để thử tools và cho các mem thấy giao diện các bản rom cháu build trông như thế nào thôi >:) . Hơn nữa các build VGA sau này nghe nói là hơi khó port, cháu lâu rồi ko làm rom nên cần phải học hỏi các anh nữa. :D

Hiện nay đã có Build 19971.1.2.6 (QVGA) ROM ship của dòng HTC Opal rồi đó.
Chạy trên Kaiser chắc sẽ tuyệt vời.

ngongiosau

cháu muốn làm 1 bản thử nghiệm trước khi ra các bản Rom chính thức :-? , bản này chỉ là để thử tools và cho các mem thấy giao diện các bản rom cháu build trông như thế nào thôi >:) . Hơn nữa các build VGA sau này nghe nói là hơi khó port, cháu lâu rồi ko làm rom nên cần phải học hỏi các anh nữa. :D[/QUOTE]

Bạn đã có bản chính thức nào chưa vậy, bản này giao diện và hiệu ứng touche rẩt tuyệt tuy nhiên các phần mềm đi kèm thì chạy không ổn lắm, audio boster ko chạy được, nghe nhạc thì không chỉnh được âm lượng
Rất mong bạn nhanh chóng ra bản chính thức, Thanks nhiều nhé, chúc bạn vui vẻ