• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Legend froyo 2.2 và vấn đề cài app trên thẻ nhớ!

ngockhanh1988

Chào ae đang sử dụng Legend ;;)
Như vậy là cuối cùng ae xàu Legend cũng đã lên 2.2 hết rùi, vui rùi \-/
Mình có vấn đề muốn thảo luận trong topic này
Ko biết có ae nào cài ứng dụng lên thẻ nhớ được chưa? Mình có nghe nói chỉ 50% cài được trên thẻ thui vì khi khi cài mình ko thấy nó hỏi là trên máy hay thẻ. :(
Đang test thử vài app trên Market :|

khoanguyen2512

Minh cung vua mua legend duoc may hum va vua up len 2.2 xong. Mpi dung android thay hay qua,nhung hoi kho dung hon WM. Minh fang thac mac ve root de lam gi va cach app len sdcard... cac bro giup do voi. Sorry e post bang dt nen ko co dau

ngockhanh1988

Root là để cài bản room khác ngoài việc update room gốc theo nhà sản xuất.
Giống bải đem đi giải mã Iphone ấy,khi root rùi bạn có thể up nhìu room tùy thích
Còn cái vụ cài app lên thẻ nhớ thì mình thấy mấy cái app nào mà lúc cài nó có để "on SD card" thì nó lên thui còn ko thì nó vẫn trên máy. 50 - 50 thui

khoanguyen2512

Mình mới down được phần mềm Advance SD Card Manager, sau khi cài app thì có thể move sang SD. Bạn vào đây