• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC M700 bật nguồn lên tắt?

daimobile08

em nhận of khách máy đêm vào nhấn nút nguồn lên chữ ENJOY MOBILYTI rồi tắt.các anh gặp wa trường hợp này giúp em với!! hình của nó đây:

Taki7610

Unlock_GSM
em nhận of khách máy đêm vào nhấn nút nguồn lên chữ ENJOY MOBILYTI rồi tắt.các anh gặp wa trường hợp này giúp em với!! hình của nó đây:

Riêng dòng này đừng để pin ngoài lâu quá nha bạn,dễ 'ngủm" đó,nếu hiện lên Logo,xem vào BootLoader được không,nếu vào được chạy bản ROM gốc xem.

daimobile08

vào boot bang cách nhấn kết họp nut nguốn+vioce+ reset phải ko anh? em chỉ làm 02 chứ chưa làm wa máy này xin các anh giúp đở!

daimobile08

Bấm ghi âm+chọt reset bạn.

máy vào được boot anh!!
hiện 4 màu đỏ xanh lá và xanh dương với mà trắng , boot ghi
IPL 1.29.0001
SPL 1.29.0000
mà em để vào bộ cấp nguồn thì máy chạy bình thường. vậy em phải làm sao xin các anh giúp em với!!

daimobile08

nếu up rom thì dòng máy này sài software gì và bảng rom nào để up vậy các anh , xin giúp em với!!

Taki7610

Unlock_GSM
máy vào được boot anh!!
hiện 4 màu đỏ xanh lá và xanh dương với mà trắng , boot ghi
IPL 1.29.0001
SPL 1.29.0000
mà em để vào bộ cấp nguồn thì máy chạy bình thường. vậy em phải làm sao xin các anh giúp em với!!

Nếu vẫn còn vào boot thì kiếm các bản này up lại thử xem nhé ;
Mã:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Artemis_Upgrades

nếu up rom thì dòng máy này sài software gì và bảng rom nào để up vậy các anh , xin giúp em với!!

Tìm hiểu đi bạn,có sẵn trên FORUM hết rồi còn gì8-|

tannguyen

mình khăng định là máy bị lỗi phần cứng rồi ,vì mình cũng có 1 ccon đang bị như thế, vì người xài lắm lúc có 1 vài ứng dụng treo quá lâu,chíp cũng thấy mệt mỏi...bạn tắt máy khoãng 1 h ,sau đó cấm xạc khi đèn báo màu xanh thì mở nguồn lên,máy chạy ok liền,chúc bác thành công

bosss282

Máy này bị chết chip nguồn rồi. Phải thay thì mới hết bệnh đc. Chúc vui

doan117

Máy bị chết IC nguồn rồi.thay IC nguồn là OK. mình làm nhiều những trường hợp này rồi!

draem_8616

Máy bị chết IC nguồn rồi.thay IC nguồn là OK. mình làm nhiều những trường hợp này rồi!

nếu máy chết IC nguồn rồi thì làm sao lên đc Bootloader đc hả bạn ????? sao bạn nói ko có cơ sở thuyết phục gì hết vậy ?

binhminhmuon

máy mình đang bị tình trạng tương tự đây, có vẻ như hỏng Flash, nhưng không biết thay ở đâu mà uy tín chất lượng bây giờ? vào chỗ nào cũng thấy 1 đi không trở lại, lúc trở lại thì đồ đạc bị luộc lung tung rồi.
Mệt vì kiểu sửa chữa thế này :(

blackwhite169

Bạn nên mang máy ra những cửa hàng hoặc công ty có uy tín để sửa chữa!
Phải chăm sóc cục cưng của bạn cẩn thận chứ!
Ở HN thì mình hay ra Nhật Cường để bảo hành và sửa chữa!
Mình thấy đó là 1 công ty uy tín!

big_boy6688

máy mình đang bị tình trạng tương tự đây, có vẻ như hỏng Flash, nhưng không biết thay ở đâu mà uy tín chất lượng bây giờ? vào chỗ nào cũng thấy 1 đi không trở lại, lúc trở lại thì đồ đạc bị luộc lung tung rồi.
Mệt vì kiểu sửa chữa thế này :(

Mang qua mình thay trước mặt bác là được Không sợ bị luộc đồ.

ngocmv

Dopod M700 hay bị treo, mất nguồn

Máy này bị chết chip nguồn rồi. Phải thay thì mới hết bệnh đc. Chúc vui

Tôi cũng xài Dopod M700, bị tình trạng như vậy và đã Uprom rồi nhưng không ăn thua, có bác nào biết chỗ thay chip nguồn thì chỉ với, để thay thử coi sao chứ thế này thì bực mình lắm các bác ạ

linhaka

O2 orbit cua em cũng bị tương tự. hay bị tăt2 nguồn bất tử, pin còn 50-60% là off liên tục luôn, nhiều khi bật lại nó chỉ vào tới biểu tượng o2 là lại tắt ngay và máy k Acsync và bật wifi được. Các bác chỉ giúp e chỗ sửa uy tín với. Cảm ơn nhiều ạ.