• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Messages !!

minhcan

Mình rất thích dùng HTC Messages của WM6.5 nhưng lại thích dùng WM6.1 vì tính ổn định của nó. Bác nào có cho em xin nhé. THX!!

doquangduc

Well-Known Member
Mình rất thích dùng HTC Messages của WM6.5 nhưng lại thích dùng WM6.1 vì tính ổn định của nó. Bác nào có cho em xin nhé. THX!!
Bác dùng qua bản Rom Miri V11 chưa? Em dùng nó gần 1 tuần rồi, thấy nó ổn định và rất mượt mà. Ram chỉ chiếm 40-45% thôi. Theo em cảm nhận đây là 1 bản Rom ổn định và nhanh.

minhcan

chưa bác ạ. e chỉ thích dùng hàng VN nên ko dùng Rom của Miri,dutty cũng nổi tiếng nhưng e nghĩ các bản ROM ấy ko hay bằng của bác Quang build cho ae trên PDAVIET :)

IPHONE12

Bác dùng qua bản Rom Miri V11 chưa? Em dùng nó gần 1 tuần rồi, thấy nó ổn định và rất mượt mà. Ram chỉ chiếm 40-45% thôi. Theo em cảm nhận đây là 1 bản Rom ổn định và nhanh.

lên 60% và 65% chứ.hyhy.mình test rồi.nếu không mở ứng dụng gì thì ram mới ởr mức độ đó.

doquangduc

Well-Known Member
lên 60% và 65% chứ.hyhy.mình test rồi.nếu không mở ứng dụng gì thì ram mới ởr mức độ đó.
Em mở 3 chương trình cùng lúc thì Ram chỉ lên có 54% thôi à ( Lưu ý là em vẫn cho all chạy ẩn đấy nhé )

birdcut

HTC Messages là của Manila 2.5 chứ không phải của WM 6.5. Lúc trước có Miri bên xda cook win 6.1 với manila 2.5 nhưng sau này ngừng vì các bản 2.5 sau này không tương thích với Wm 6.1. Bạn có thể dùng WM 6.1 + Resco Contact Manager, quản lí sms và contact cũng đẹp và mượt hơn HTC Messages nhiều.

doquangduc nói:
Em mở 3 chương trình cùng lúc thì Ram chỉ lên có 54% thôi à ( Lưu ý là em vẫn cho all chạy ẩn đấy nhé )
Đó là do bạn mới khởi động máy lên. Mỗi lần bạn chạy 1 chương trình thì dung lượng các process như gwes.exe, system.exe, device.exe, cprog.exe ... lại tăng lên một ít, từ từ nó tích tụ lại. Bạn cứ dùng khoảng 2 ngày xem, sẽ thấy RAM nó chiếm 60% ~ 65% ngay.

Chỉnh sửa cuối:

minhcan

Cảm ơn bạn birdcut. Bạn có thể share cho mình Resco Contact Manager không? Phiên bản nào dùng đc mãi mãi ấy chứ trial thì chịu :D

virus813

Resco contact manager công nhận mượt hơn nhiều.
Có cách nào đặt nó làm default contact manager được không, chứ không thì hơi bất tiện

birdcut

Resco contact manager công nhận mượt hơn nhiều.
Có cách nào đặt nó làm default contact manager được không, chứ không thì hơi bất tiện
Bạn dùng bất cứ soft registry nào chỉnh khóa sau đây :
HKLM>Software>Microsoft>Shell>Rai>:MSINBOX
Đổi tmail.exe thành :RPhoneMan -sms
Lưu ý: đây chỉ là đổi inbox của windows mặc định thành inbox của RCM. Mình không chắc nó có work với manila hay không vì mình chưa thử. Nhưng với SPB Mobile Shell thì chạy rất tốt.

takaru

Dùng thử cái nè xem sao . Hiện đang dùng cho X1 nhưng biết đâu HD là xài vô tư . Mình cũng dùng rom 6.5 do a Sơn build
lôic upload nên mình chỉ đưa tên pm . dùng google tìm nha
Zenyee Disable HTC Messaging 1.2

birdcut

Dùng thử cái nè xem sao . Hiện đang dùng cho X1 nhưng biết đâu HD là xài vô tư . Mình cũng dùng rom 6.5 do a Sơn build
lôic upload nên mình chỉ đưa tên pm . dùng google tìm nha
Zenyee Disable HTC Messaging 1.2
Cái đó theo mình biết là nó disable HTC Messages và revert back lại outlook của windows. Mà nếu như bạn minhcan này thích xài outlook thì đã không có topic này :D.