• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE (M7) Khóc than cho em nó mấy ngày nay vì CID 044

yoyo1541

máy em không nhận được adb driver :( bác cho em xin cái link của xda bài này với
Em quên mất là bác không có recovery nên adb không nhận driver :(

Tình trạng của bác rất giống với member trong bài viết này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2406407 (không hiện menu chọn yes/no sau lệnh unlock, revone không hoạt động)

Lần trước em đã đổi CID và MID của HTC ATT thành bản International nên khi flash zip hoặc chạy file RUU thì màn hình cứng đơ :D tình trạng lúc đó hơi giống của bác bây giờ và may mắn đã fix đc bằng cách nhấn giữ phím power một lúc sau lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin :D

Hi vọng giúp đc bác.

Chỉnh sửa cuối:

manhnd2812

cám ơn bác em sẽ thử ngay hy vọng được @@
Em quên mất là bác không có recovery nên adb không nhận driver :(

Tình trạng của bác rất giống với member trong bài viết này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2406407 (không hiện menu chọn yes/no sau lệnh unlock, revone không hoạt động)

Lần trước em đã đổi CID và MID của HTC ATT thành bản International nên khi flash zip hoặc chạy file RUU thì màn hình cứng đơ :D tình trạng lúc đó hơi giống của bác bây giờ và may mắn đã fix đc bằng cách nhấn giữ phím power một lúc sau lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin :D

Hi vọng giúp đc bác.

manhnd2812

bác nói rõ hơn về cách làm giúp em với em vào bootloader sau đó flash token sau khi báo thành công em giữ nút nguồn đến fastboot rồi khởi động lại rồi vẫn hiện locked

manhnd2812

nay thử đi thử lại mới phát hiện ra điều này
cái CID 004 này em get token mỗi lần nó ra 1 mã token khác nhau :S
chắc phải đi repair lại CID

manhnd2812

Sau những ngày suy nghĩ đắn đo thì quyết định ngày mai bug máy
ai có lời khuyên gì không :D

manhnd2812

Repair CID thôi chứ còn làm gì nữa tiện thì kiểm tra cái cám cảm ứng
cảm ứng bị mất 1 vệt ngang nhỏ ở góc dưới hy vọng chỉ là do dây rợ mai bug kiểm tra
1 sống 2 chết cứ để cho em nó lên không khai thác được hết thì ít ra còn nghe nhạc chụp ảnh và rất nhiều thứ khác còn hơn để nó nằm im bác ạ

venusian

Moderator
Repair CID thôi chứ còn làm gì nữa tiện thì kiểm tra cái cám cảm ứng
cảm ứng bị mất 1 vệt ngang nhỏ ở góc dưới hy vọng chỉ là do dây rợ mai bug kiểm tra
1 sống 2 chết cứ để cho em nó lên không khai thác được hết thì ít ra còn nghe nhạc chụp ảnh và rất nhiều thứ khác còn hơn để nó nằm im bác ạ

Chúc bạn may mắn. Có gì up lên đây để mọi người vui vơi bạn nhé :))

manhnd2812

HTC ONE Verizon hôm qua có ét ợp rồi mà bản quốc tế không biết bao giờ có
hy vọng có 1 cách s-off bằng fastboot :(
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2473644

dactoanz2

em đã lập htcdev bằng mail khác get lại rồi mà vẫn không unlockcode.bin được
C:\adb>fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
sending 'unlocktoken' (0 KB)... OKAY
writing 'unlocktoken'... INFOunlock token check successfully
OKAY
nhưng màn hình điện thoại không có No/Yes để xác nhận
hay tại em up ship rom rồi nên giờ không có system nên thế không giờ em phải làm sao
máy bạn đã unlock lại đc chưa? nếu chưa đc bạn thử làm thế này xem sao vì mình đã từng unlock mặc dù có lựa chon yes/no để mở khóa nhưng vẫn báo relock dù đã yes. bạn vào fastboot cắm cáp vào PC usb báo màu đỏ rồi bạn bấm s-on lại lần nữa xong khởi động lại fastboot và unlock lại xem nào