• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC one(M7) không đã root và tạo recovery ,không up được lên 4.3

trannguyensy

máy của tôi đã mở boot và root,tôi up phiên bản mới trên điện thoại thì nó dowload phiên bản 4.3 về ,khi khởi động lại thì nó vào recovery toi không biết có cách nào để up được 4.3.anh em nào biết dúp tôi với.tôi định đóng boot vào ,nhưng tôi tìm nhưng không có bài viết nào viết về đóng boot.Tôi định up lại rom gốc ,máy tôi thuộc khu vục asia_wwe mà úp không được.

tinh_la_gi

Administrator
Làm thêm 2 bước : S-Off và CID: Supper nữa rồi up cho khỏi suy nghĩ nhiều

Còn như bạn miêu tả thì mình nghĩ sau khi bạn up rom xong thì làm thêm bước flash boot nữa thì sẽ được

minhlc1958

Active Member
máy của tôi đã mở boot và root,tôi up phiên bản mới trên điện thoại thì nó dowload phiên bản 4.3 về ,khi khởi động lại thì nó vào recovery toi không biết có cách nào để up được 4.3.anh em nào biết dúp tôi với.tôi định đóng boot vào ,nhưng tôi tìm nhưng không có bài viết nào viết về đóng boot.Tôi định up lại rom gốc ,máy tôi thuộc khu vục asia_wwe mà úp không được.

BACKUP-TWRP_2.24.707.3
http://www.mediafire.com/folder/j50236q28i3au/BACKUP-TWRP_2.24.707.3
Các bạn nào muốn up ota lên 4.3 thì vào link trên tải bản backup twrp về giải nén chép vào theo đường dẩn TWRP/BACKUPS/FA35xxxxxx để restore
Tải 2 file zip Radio_4.2.2.zip và Stock-recovery_4.2.2.zip cùng chung trong link chép vào bộ nhớ máy
Sau khi restore xong bạn đưa máy về recovery flash Radio_4.2.2.zip và Stock-recovery_4.2.2.zip rồi khởi động máy lại mà check để up ota

thuandiennang

bác vào bootloader, thấy M7_U, hboot là 1.54, s-0n, ... thì bác d0wn 1 bản rom cook 4.3 về pc.
-nếu máy vẫn sống BT thì cóp vào bộ nhớ trog, rồi vào recovery úp.
-nếu máy pio đang treo htc, treo recovery thì bác cài twrp 2.6x rồi Side loader rom.zip sang bộ nhớ, rồi up rom.

(bác tìm hiểu thêm các topic trog 4rum để biết thêm chi tiết)

trannguyensy

Các bác ah.máy của em vẫn sống bình thường.hboot 1.54 .bây giờ khóa nhà sản xuất lại rồi.máy vân s-on .rom 4.2.2 ngày trước backup lại.em muốn đưa máy về nguyên gốc mà ko dc.up ruu trên máy tính máy báo lỗi.mình kiểm tra máy trên phần mềm atutu thì báo máy em là phân vùng asia-wwe.nhưng em up rom theo vùng đó không được.em đang dùng máy nhưng nó cứ báo upder.bực mình ko làm gì được.mong các bác dúp em up lại rom gốc.vì s off không được vì hboot 1.54.

Các bác ah.máy của em vẫn sống bình thường.hboot 1.54 .bây giờ khóa nhà sản xuất lại rồi.máy vân s-on .rom 4.2.2 ngày trước backup lại.em muốn đưa máy về nguyên gốc mà ko dc.up ruu trên máy tính máy báo lỗi.mình kiểm tra máy trên phần mềm atutu thì báo máy em là phân vùng asia-wwe.nhưng em up rom theo vùng đó không được.em đang dùng máy nhưng nó cứ báo upder.bực mình ko làm gì được.mong các bác dúp em up lại rom gốc.vì s off không được vì hboot 1.54.
Bạn check mã CID để tìm rom Ship gốc nhé. Cách check mã CID là bạn đưa máy về Fastboot, mở cmd trên Windows và gõ lệnh fastboot getvar cid hay fastboot getvar all nhé (yêu cầu PC phải cài HTC Driver).

trannguyensy

em làm được rồi,đóng boot lại rồi mở ra ,xóa hết dữ liệu máy ,up qua OTA thế là được.Thank anh em nhá

trannguyensy

Các bác xem hộ em xem máy của em thuộc phân vùng nào .thank các bác

C:\Android>fastboot getvar all
INFOversion: 0.5
INFOversion-bootloader: 1.55.0000
INFOversion-baseband: 4A.21.3263.04
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: None
INFOversion-main: 3.63.707.4
INFOversion-misc: PVT SHIP S-ON
INFOserialno: FA35AW908572
INFOimei: 354435050942960
INFOmeid: 00000000000000
INFOproduct: m7_u
INFOplatform: HBOOT-8064
INFOmodelid: PN0711000
INFOcidnum: HTC__044
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 4289mV
INFOpartition-layout: Generic
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT
INFOcommitno-bootloader: dirty-ea0bccbd
INFOhbootpreupdate: 11
INFOgencheckpt: 0
all: Done!
các bác xem hộ em xem máy của em thuộc phân vùng nào .thank các bác

hungpleiku

C:\Android>fastboot getvar all
INFOversion: 0.5
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: None
INFOserialno: FA35AW908572
INFOimei: 354435050942960
INFOmeid: 00000000000000
INFOplatform: HBOOT-8064
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 4289mV
INFOpartition-layout: Generic
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT
INFOcommitno-bootloader: dirty-ea0bccbd
INFOhbootpreupdate: 11
INFOgencheckpt: 0
all: Done!
các bác xem hộ em xem máy của em thuộc phân vùng nào .thank các bác
Dựa vào :
thì máy bác là bản quốc tế khu vực châu Á, giống như bản chính thức bán ở VN , HBoot 1.55, radio 4A.21.3263.04, đã up rom 4.3 phiên bản 3.63.707.4http://www.pdaviet.net/images/smilies/sad.gif

levietcuong08

Máy mình cũng bị giống hệt như máy bạn , nhưng vẩn chưa lên 4.3 được