• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC One m7 không sáng màn hình

hiep_misi

em chào các bác, chả hiểu sao máy em giờ nút nguồn hay màn hình bị làm sao, thỉnh thoảng có cuộc gọi hoặc muốn mở điện thoại ra xem giờ, ấn vào nút bật màn hình mà màn hình nó không sáng chỉ sáng 2 cái nút, thôi các bác ạ???

hiep_misi

em cũng không hiểu. em vào phần test của máy thì thấy tất cả có vẻ bình thường. hay có phải tại em đút túi quần mà nhiệt độ ngoài trời nó -10* không hả các bác???

tinh_la_gi

Administrator
em cũng không hiểu. em vào phần test của máy thì thấy tất cả có vẻ bình thường. hay có phải tại em đút túi quần mà nhiệt độ ngoài trời nó -10* không hả các bác???

Moscow lạnh gê gớm thế ?! :go:

Theo ý mình thế này
1. Không cho chế độ sáng tự động (tránh tình trạng bị ảnh hưởng do điều kiện thời tiết)
2. Kiểm tra các ứng dụng chạy ngầm (tránh tình trạng máy bị treo tạm thời do kiệt CPU hay Ram)

Ngoài lề : nhiệt độ ngoài trời -10 nhưng trong túi quần thì chắc mình nghĩ cao hơn chứ ko lạch ác thế :look_down:

hiep_misi

Moscow lạnh gê gớm thế ?! :go:

Theo ý mình thế này
1. Không cho chế độ sáng tự động (tránh tình trạng bị ảnh hưởng do điều kiện thời tiết)
2. Kiểm tra các ứng dụng chạy ngầm (tránh tình trạng máy bị treo tạm thời do kiệt CPU hay Ram)

Ngoài lề : nhiệt độ ngoài trời -10 nhưng trong túi quần thì chắc mình nghĩ cao hơn chứ ko lạch ác thế :look_down:
mình vẫn để chế độ sáng tự động, nói chung bực mình kinh khủng, cứ có cuộc gọi đến là ấn phím nguồn lần đầu màn hình không sáng mặc dù 2 phím back với home vẫn sáng bình thuờng, ấn phát thứ 2 thì huỷ luôn cuộc gọi, cảm giác như máy vẫn chạy nhưng màn hình nó không hiện lên. nhiệt độ mình cảm giác nhiệt độ ngoài trời -10* thì trong tủi quần chắc cũng phải -8*. đặt lên tai là lạnh buốt bác a

ios

mình vẫn để chế độ sáng tự động, nói chung bực mình kinh khủng, cứ có cuộc gọi đến là ấn phím nguồn lần đầu màn hình không sáng mặc dù 2 phím back với home vẫn sáng bình thuờng, ấn phát thứ 2 thì huỷ luôn cuộc gọi, cảm giac như máy vẫn chạy nhưng màn hình nó không hiện lên. nhiệt độ mình cảm giac nhiệt độ ngoài trời -10* thì trong tủi quần chắc cũng phải -8*. đặt lên tai là lạnh buốt bác a

Mình có ý này: bạn thử kết hợp tai nghe bluetooth xem
Còn ở vn bị mấy cái đó thì reset cho sạch máy rồi thử xem có phải do ngốn ram hay đụng soft gì ko ... trường hợp máy mới reset xong mà cũng bị thì cứ đi bảo hành là chắc cú

ios

em nghĩ khả năng lạnh quá

Lạnh thì mình không rỏ có tác động gì không chứ nắng nóng thì mình chắc chắn có, năm trước mình đi Nha Trang ra cảng đóng tàu Huyndai lúc đó dùng DHD , cứ ở ngoài trời tầm 2-3 tiếng thì y như rằng cuộc gọi tới chỉ đổ chuông không mở màn hình được, nhưng nếu dùng tai nghe dây hay bt thì trả lời được , cứ tưởng do rom của Mike1986 lôi, quay về Stock cũng y chang.

ancola66

Super V.I.P
Xem lai thử bỏ chế độ Screen Timeout >>> Không dùng chế độ Auto mà dùng 15, 30.... xem sao.
Ngoài ra thì nếu ứng dụng chạy ngầm nhiều gây trễ máy >>> không load đươc Sense lên >>> Cũng gây đen màn hình

hiep_misi

Lạnh thì mình không rỏ có tác động gì không chứ nắng nóng thì mình chắc chắn có, năm trước mình đi Nha Trang ra cảng đóng tàu Huyndai lúc đó dùng DHD , cứ ở ngoài trời tầm 2-3 tiếng thì y như rằng cuộc gọi tới chỉ đổ chuông không mở màn hình được, nhưng nếu dùng tai nghe dây hay bt thì trả lời được , cứ tưởng do rom của Mike1986 lôi, quay về Stock cũng y chang.

mình cũng về rom gốc mà vấn thế, giờ ko phải ngoài đường mà nhiệt độ trong phòng cũng bj, vậy chắc ko phải do lạnh bác ạ

hiep_misi

Xem lai thử bỏ chế độ Screen Timeout >>> Không dùng chế độ Auto mà dùng 15, 30.... xem sao.
Ngoài ra thì nếu ứng dụng chạy ngầm nhiều gây trễ máy >>> không load đươc Sense lên >>> Cũng gây đen màn hình
vâng em cảm ơn bác, để em thử xem sao

romantic_hn81

bạn cứ căm sạc vào qua một đêm ,rồi hãy bật máy mình cũng đã từng bị như thế tưởng toi.......do là dây sạc bị chập đầu cắm ạ

hiep_misi

bạn cứ căm sạc vào qua một đêm ,rồi hãy bật máy mình cũng đã từng bị như thế tưởng toi.......do là dây sạc bị chập đầu cắm ạ

tức là sao hả bạn, máy mình là thỉnh thoảng đang dùng ấn nó không sáng màn hình thôi, chứ ko phải là bật nó ko lên

hiep_misi

em thử làm theo cách cjả bác cũng không được. nó vẫn thế

hiep_misi

đến hôm nay thì em phát hiện ra là ấn phím nguồn màn hình không sáng nhưng cảm giác phần cảm ứng vẫn làm việc, em bấm phím nguồn rồi vuốt lên màn hình thì cũng thấy âm báo mở khoá, em sờ thử vào vị trí nút gọi điện thoại rồi ấn mò lên phần bàn phím thì vẫn thấy nó rung và báo âm bàn phím. nó giống như chỉ không sáng đèn nền thôi các bác a