• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC_P4350 cấp cứu

meohp

Gửi bác Quang ra tay.

con HTC_P4350 mới up rom ban PDAviet sau khi up xong thi vẫn dung bình thuong nhưng khi tháo ra lắp sim vao thi màn hinh màu xanh kg sử dụng đươc. vi không nhớ bản rom gốc nên em đã chuyển về bootloader up 1 sô bản rom gốc kể cả bản tiếng đức,nga,anh đều báo lỗi như sau :' error 300 invalid tool. thí update utility can not used for your PDA Phone . Please get newer Update Utility. như vậy con nay bị lock tool mà hiện nay chỉ có thể vào bootloader thôi . bác Quang và các thành viên có cách sử lý nào không ?
thanks alls

PhamQuang

Manager
Gửi bác Quang ra tay.

con HTC_P4350 mới up rom ban PDAviet sau khi up xong thi vẫn dung bình thuong nhưng khi tháo ra lắp sim vao thi màn hinh màu xanh kg sử dụng đươc. vi không nhớ bản rom gốc nên em đã chuyển về bootloader up 1 sô bản rom gốc kể cả bản tiếng đức,nga,anh đều báo lỗi như sau :' error 300 invalid tool. thí update utility can not used for your PDA Phone . Please get newer Update Utility. như vậy con nay bị lock tool mà hiện nay chỉ có thể vào bootloader thôi . bác Quang và các thành viên có cách sử lý nào không ?
thanks alls

Không có bản ROM gốc mà Up ROM kể ra cũng thuộc loại liều đây !!!
Nếu chưa Up ROM khác thực ra HR lại cũng có thể bình thường.
Thử làm xem sao.
Trước sau cũng nên tìm bản ROM gốc đi, thử CHT xem sao.

meohp

hiện nay e dã có bản anh , đức , ý, thụy diển , nga còn thiếu bản của nauy ,pháp, bô đào nha ,tây ban nha,đan mach , phần lan nhung bản nay em cũng đang down về thử thế nào , chỉ cần tìm đung RUU của nó là được. máy hiện hardreset không fomat được . nên chỉ còn cách tìm rom gốc .
nếu có cách khác nhờ Bác hướng dẫn dùm.

PhamQuang

Manager
hiện nay e dã có bản anh , đức , ý, thụy diển , nga còn thiếu bản của nauy ,pháp, bô đào nha ,tây ban nha,đan mach , phần lan nhung bản nay em cũng đang down về thử thế nào , chỉ cần tìm đung RUU của nó là được. máy hiện hardreset không fomat được . nên chỉ còn cách tìm rom gốc .
nếu có cách khác nhờ Bác hướng dẫn dùm.

Mèo cứ thử bản CHT (TQ) thử coi.
Hiện tại phần nhiều Herald sản xuất đều có ROM gốc là: WWE, GER, RUS và CHT đó.
Sau đó hãy thử tới FRA.
Cách khác hiện tại chưa có !!!

meohp

Em tìm mãi chưa tìm đươc rom CHT bác xem có link nào không cho e xin cái

PhamQuang

Manager
Em tìm mãi chưa tìm đươc rom CHT bác xem có link nào không cho e xin cái

Vào trang chủ HTC

http://member.htc.com/member/login.aspx

Đăng ký Acount theo IMEI máy đi Tường, họ sẽ cho Link tải hợp với dòng máy đó.
Hồi đầu mình cũng làm vậy, ĐK xong họ cho link tải ROM RUS (mặc dù muốn WWE. :D). Tức là họ sẽ cho link tải ROM hợp với máy bạn đang dùng, như vậy sẽ Up được ngay.
Quên mất kinh nghiệm này, hôm nay mới nhớ ra, vì dùng từ lâu. :D

meohp

Cám ơn bác Quang nhìu , em đã kiểm tra là ipl 1.08.0001 va spl.1.08.0001 đúng như em đọc trên trang xda-developer có con dopod c858 Rom đài loan .
hy vong là sẽ được. báo lại bác sau

meohp

Gửi bác Quang

Hiện nay con htc-p4350 vẫn chết e đã cố tìm bản rom gốc tiéng trung mà không tìm được . vao trang htc.com cũng không có hiện gio vẫn chỉ vào đc bootloader thôi . nhân tiện bac xem cách nào không hoặc co link rom cho em xin với và nếu có thể bác up link cho em bản O2 zinc tiếng trung nũa.
brgds

PhamQuang

Manager
Gửi bác Quang

Hiện nay con htc-p4350 vẫn chết e đã cố tìm bản rom gốc tiéng trung mà không tìm được . vao trang htc.com cũng không có hiện gio vẫn chỉ vào đc bootloader thôi . nhân tiện bac xem cách nào không hoặc co link rom cho em xin với và nếu có thể bác up link cho em bản O2 zinc tiếng trung nũa.
brgds

Chà chà !!!

Vào www.htc.com phải đăng ký Acount chứ, nhập P/S và IMEI là sẽ nhận được Link tải ROM hợp với máy kia mà.

meohp

em đã đăng lý dung s/n của may đã đăng kí được rồi ,vào download được 1 bản nhưng kg uprom được vẫn lỗi như thế. khi chuyển vao phần rom của đài loan và hongkong thi lại phải đăng kí lại. nhưng toàn tiếng trung nên e không đọc đc và đăng ký đc

dammeppc

rom 4350

em đã đăng lý dung s/n của may đã đăng kí được rồi ,vào download được 1 bản nhưng kg uprom được vẫn lỗi như thế. khi chuyển vao phần rom của đài loan và hongkong thi lại phải đăng kí lại. nhưng toàn tiếng trung nên e không đọc đc và đăng ký đc
máy bạn là đang trong bootloader hay đứng màng hình window ,hôm trước mình úp cũng bị như bạn vậy treo ở bootloader

meohp

Hiện nay no bị treo o window có màu .vẫn vào bootlooader được nhung khi up thi báo 0% lỗi erro 300 .test nhìu rom rồi mã vẫn thế

caugiay

Hiện nay no bị treo o window có màu .vẫn vào bootlooader được nhung khi up thi báo 0% lỗi erro 300 .test nhìu rom rồi mã vẫn thế

Chết thật, E cũng vừa mua 1 chú P4350 của chú E bên muare.vn, chỉ có sạc và tai nghe, E mới dùng lần đầu, đang định lọ mọ cài lại. Không biết nếu mắc vào trường hợp như của bác thì giải quyết sao đây. Các cửa hàng ở ngoài có giúp dcj không bác? Tình hình thế nào rồi?

Tình hình là không biết uprom thì không nên, tốt nhất mang ra hiệu cài nhé mất ít tiền còn hơn là lâys cái máy đó làm cục gạch

cogia

Hic, xin chia buồn với các bác. Xin lỗi nhưng bác nào để lại cho em cái tai nghe của C800 nhé. Em bị mất rồi. Em: 0912431842. Xin các bác thứ lỗi một lần nữa.

slicebro

Có cách nào cứu P4350 chết do up rom chưa các bác ơi, máy em bị giống như máy các bác. Ai có con P4350 nào còn dùng không, cho mình xin cái goldcard đi