• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC QUARTZ (Max 4G) - LINKS SHIP ROM

PhamQuang

Manager
HTC QUARTZ hay MAX 4G​

Sản phẩm dòng HTC Quartz hiện tại bao gồm các thương hiệu sau:
- HTC T829X
- HTC Max 4G

Sản phẩm này chủ yếu hiện nay phục vụ thị trường Nga (RUS) cho nên hầu hết ROM gốc sẽ là ROM RUS, tuy nhiên thị trường Mỹ và Châu Âu cũng đã dần xuất hiện.
Dưới đây là link tải các ROM Ship:

1/ Quartz_Clearwire_US_1.09.1000.5_Radio_1.13.25.24:
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC Quatz (Max 4G), ngôn ngữ WWE.
Link tải:
2/ Quartz_HTC_RUS_1.32.411.13_Radio_1.15.25.55:
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC Quartz (Max 4G) ngôn ngữ RUS.
Link tải:
[PASS]PDAVIET[/PASS] (Pass. Unlock cho các link tải MF)
Hiện dòng này đã có HardSPL cho nên việc Up các ROM ngôn ngữ khác nhau không còn là vấn đề khó khăn nữa, miễn là máy đã chạy HardSPL.

ngoctuyen

Up ROM xong lập tức lại HR lại bằng tổ hợp phím cứng (giữ đồng thời Núm gọi + Núm tắt + Power) ngay.

em đã làm rồi mà vẫn là bản wm6.1 bác ạ thế mới chán chứ, xin bác chỉ giáo thêm em muốn up lên 6.5 bác ạ

PhamQuang

Manager
em đã làm rồi mà vẫn là bản wm6.1 bác ạ thế mới chán chứ, xin bác chỉ giáo thêm em muốn up lên 6.5 bác ạ

Các ROM trên là Ship ROM cho Max 4G, đều là WM6.1 thôi, Max chưa có WM6.5 bao giờ cả. Muốn dùng WM6.5 phải Cook.
Mình hiện đang sử dụng phiên bản WM6.5 với Build 21911, Manila 2016. Tuy nhiên bận quá chưa có thời gian Up lên được.

ngoctuyen

Các ROM trên là Ship ROM cho Max 4G, đều là WM6.1 thôi, Max chưa có WM6.5 bao giờ cả. Muốn dùng WM6.5 phải Cook.
Mình hiện đang sử dụng phiên bản WM6.5 với Build 21911, Manila 2016. Tuy nhiên bận quá chưa có thời gian Up lên được.

Bác ơi lúc nào có thời gian bác up lên cho mọi người được thưởng thức nhé, mong tin của bác

Last edited by a moderator:

ngoctuyen

Bác Quang ơi bác POST bản WM 6.5 của con MAX 4G lên đi cho em dùng thử với ạ

ngoctuyen

bên này có thêm 1 người yêu cầu rồi bác Quang ơi..............

ngoctuyen

dạ! còn e cũng có request đây ah! bác Quang giúp a e đi ah!

Hix hỏi bác Quang cả mấy tháng nay cũng không thấy hồi âm gì cả ?
anh em ai dùng MAX4G góp tiền vào nhờ bác Quang cook hộ bản ROM 6.5 nhé
có ai không xin vào có ý kiến với

Hix hỏi bác Quang cả mấy tháng nay cũng không thấy hồi âm gì cả ?
anh em ai dùng MAX4G góp tiền vào nhờ bác Quang cook hộ bản ROM 6.5 nhé
có ai không xin vào có ý kiến với
Bạn đừng nói như thế nhé. Các KTV cook rom không phải vì tiền đâu mà vì thú vui thôi bạn ạ. Bạn nói như vậy Chú Quang sẽ buồn lắm đó...

ngoctuyen

Bạn đừng nói như thế nhé. Các KTV cook rom không phải vì tiền đâu mà vì thú vui thôi bạn ạ. Bạn nói như vậy Chú Quang sẽ buồn lắm đó...

Hix chỉ là do em muốn đựoc học hỏi thêm về ROM của HTC mà thôi bác ạ, e là 1 tín đồ của HTC
có gì nói sai mong các bác bỏ qua ạ

ngoctuyen

hôm nọ đã định bán con MAX4G này đi để tậu HD2...... nhưng hôm nay không thể bán nó nữa , thank bác Quang nhiều ạ

hhtn

con này em công nhận là quá ít người dùng
nên mấy bác developers ít chú ý
----> khó có của em này được tiếp cận thời đại

ngoctuyen

con này em công nhận là quá ít người dùng
nên mấy bác developers ít chú ý
----> khó có của em này được tiếp cận thời đại

công nhận là như vậy nhưng dùng rồi thì cũng không muốn thay đổi sang đời khác nưa :D nếu có tiền thì nên dùng HD2 không nhỉ